Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12
Kết quả 11 đến 18 của 18
    Mình cũng dân điện tử viễn thông. Nhưng mà lập trình C++ phải dùng rất nhiều, hầu hết trong các môn chuyên ngành đều dùng C++ (Cấu trúc dữ liệu & giải thuật, Cấu trúc máy vi tính, Thiết kế 1, Phương pháp tính toán số)

Mọi khi quen với lập trình trên môi trường Dev-C++, tự dưng kỳ này phải học thực hành kỹ thuật ghép nối MVT, phải chuyển sang môi trường Visual C++, gặp bao nhiêu cái quái đản. Nản ghê.

Mọi khi quen với lập trình trên môi trường Dev-C++, tự dưng kỳ này phải học thực hành kỹ thuật ghép nối MVT, phải chuyển sang môi trường Visual C++, gặp bao nhiêu cái quái đản. Nản ghê.
    Trả lời cùng với trích dẫn
    Cái gì bạn chưa biết bạn đều gọi nó là "quái đản" à [IMG]images/smilies/laughing.gif[/IMG]

Giả sử giờ bạn có 1 con nhỏ bồ hơi xinh, đột nhiên thằng bạn của bạn nó giới thiệu cho bạn 1 nhỏ khác, bạn nói nhỏ đó là "quái đản" [IMG]images/smilies/laughing.gif[/IMG] mặc dù chưa biết gì về nhỏ này [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

theo mình thì VC++2k8 là tốt nhất với Windows [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

cậu học DT muốn thử sức với IT OK không sao nhưng nhớ đùng bỏ bê DT của cậu là OK

Trích dẫn Gửi bởi Hok_bik_zi
    Lập trình console thì dùng gì cũng được cả nhưng cái quan trọng nhất là sẽ học được cách code theo chuẩn với mingw
    Hôm nay học buổi cuối môn Cấu trúc dữ liệu & giải thuật. Mình có hỏi thầy Hồ Sỹ Đàm là nên code C trên môi trường nào. Thầy bảo là nên dùng CodeBlock. Tuy nhiên hôm thực hành mạng, thầy Bùi Thế Duy lại bảo là nên sử dụng Visual C++ [IMG]images/smilies/thinking.gif[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi kenshin
    Hôm nay học buổi cuối môn Cấu trúc dữ liệu & giải thuật. Mình có hỏi thầy Hồ Sỹ Đàm là nên code C trên môi trường nào. Thầy bảo là nên dùng CodeBlock. Tuy nhiên hôm thực hành mạng, thầy Bùi Thế Duy lại bảo là nên sử dụng Visual C++ [IMG]images/smilies/thinking.gif[/IMG]
    Cấu trúc dữ liệu và giải thuật sử dụng C/C++ chuẩn là được nhưng với lập trình mạng thì nên sử dụng VC. VC hỗ trợ nhiều cho người lập trình nên sẽ dễ dàng hơn khi thao tác với winsock.

Đang ở
    Hà Nội
    Trích dẫn Gửi bởi Hok_bik_zi
    Cấu trúc dữ liệu và giải thuật sử dụng C/C++ chuẩn là được nhưng với lập trình mạng thì nên sử dụng VC. VC hỗ trợ nhiều cho người lập trình nên sẽ dễ dàng hơn khi thao tác với winsock.
    Xin cho ví dụ cụ thể!!!

Trích dẫn Gửi bởi kenshin
    Nếu không yêu cầu với thư viện hoặc Framework cụ thể thì việc lựa chọn cái nào là theo sở thích bạn ạ. Bạn cứ dùng thử qua đi. thấy cái nào thuận tiện thì dùng (công cụ chính).

Trích dẫn Gửi bởi kideltn
    Em dùng từ thử sức nhưng trong thâm tâm rất muốn tiến sâu và cảm thấy có sức hút lớn ở các app control(em là dân điện tử nên rất mẫn cảm đến các từ liên quan đến control),khổ nỗi các tài liệu liên quan đến control(cụ thể là các hàm API của window,các project có sử dụng các API. ...em tìm hoài trên mạng mà ko có,sách trên thị trường cũng chỉ đề cập 1 cách sơ lược về các API,Active x..),em hi vọng các bác sau khi đọc xong bài này sẽ cho 1 lối ra(1 ebook hay projects chẳng hạn),đồng thời,rất hi vọng đc các bác đi trước share chút ít kinh nghiệm về lập trình qua các API.
    Rất mong sự chỉ bảo của các bác,chúc các bác khỏe và reply sớm giùm em[IMG]images/smilies/wave.gif[/IMG]
    mình ủng hộ bạn
    hãy làm điều mà bạn muốn đi[IMG]images/smilies/lick.gif[/IMG]
    Hanoi-Aptech ủng hộ bạn[IMG]images/smilies/tongue.png[/IMG]

nói chung là chắng có j là hok làm được cả nếu bạn muốn
    hihi

Trang 2 của 2 Đầu tiênĐầu tiên 12