Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 34

Bạn này giống Dark ghê ^^!
    Đến cuối năm 2 Dark cũng chỉ biết tẹo về C,pascal thì quên tiệt ^^!
    May mà từ năm thứ 3 học hành cẩn thận ^^!

Thực ra 2 năm đầu kiến thức thật sự cần thiết không nhiều nên bạn ko biết mấy cũng phải.Bạn cần đầu tư từ 6 tháng đến 1 năm vào lĩnh vực cụ thể nào đó, càng cụ thể càng tốt là ngon ^^!

- Giống như thế nhưng bằng cách nào mà anh Dark lại pro như hôm nay đc, anh có thể chia sẻ cho e cũng như các member biết với ko?

@ Darkan: anh có thể nói sơ sơ tổng quát thôi..

- Bạn kia hỏi mà choảng ngay một câu:

CHỚ MỘT VÀI LỜI KHUYÊN CHĂM CHỈ VỚI LẠI CẦN CÙ HAY Ý CHÍ KIÊN ĐỊNH Ở ĐÂY LÀ KO CẦN THIẾT NHÁ !!!
    làm cho mọi người run wá nên chẳng "dám" nói nhiều?

Tuy nhiên thành công đối với e là tiền càng nhiều càng tốt vì vậy điều e quan tâm nhất là học lập trình thế nào để có thể kiếm tiền sau 3 năm, e xin nhắc lại là 3 năm với xuất phát điểm "gà" như e
    Tiền có nhiều cách mấy cũng không thể nào hạnh phúc hơn cảm giác ta có thể làm được điều mà ta muốn làm, trên đời này có 2 thứ :
    - Girl. ( cái này miễn bàn, vì tui cũng thua T_T )
    - Passion.
    1 người giỏi kiếm tiền chưa chắc giỏi LT và ngược lại -> rõ như ban ngày.
    -> cách học mà theo mình nghĩ có thể sẽ giúp bạn giỏi thực sự (sorry là theo ý kiến chủ quan của mình ).
    - Đọc sách nhiều. ( 1 điều cực kì quan trọng )
    - Thinking nhiều (giải thuật 1 ít, OOP 1 ít, toán 1 ít, các lĩnh vực đời sống : tâm lý học, 1 số sách về logic, puzzles, game, các tạp chí công nghệ )
    - Rèn luyện khả năng chịu đựng và kỉ luật bản thân ( 1 ngày học bao nhiêu là nhất định phải đạt được, không bao h để việc hôm nay cho ngày mai )
    - Thật thà với chính bản thân mình và người khác, không bao h nói không thành có -> vì khi ta thất bại ta luôn cảm thấy không bao h ăn năn với bản thân mình chỉ có thời cơ chưa thực sự là của mình.
    - Cẩn thận ( dù 1 li cũng nhất định không bỏ qua, đọc sách không bao h bỏ qua dù chỉ 1 từ ( 1 limit cho bản thân ) -> đức tính này thực sự là người bạn của thành công, và mình thực sự áp dụng nó và cảm giác sự thành công mà nó mang lại cho mình ).
    - Tránh những cuộc vui không cần thiết, tận dụng triệt để thời gian : thời gian quí hơn vàng.
    - Nhìn vấn đề từ nhiều phía, không bao h nghe trước khi tận mắt thấy.
    T_T hết rùi đó, còn về bạn bè thì đừng hỏi r2, I don't even have a GF. Girl is just like a function without solution [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG] !

cảm ơn mọi người !!!

Bạn phải chấp nhận trả trước 50% số tiền mà bạn mong muốn có để đổi lấy câu trả lời. Thế nào, một vụ đầu tư được đấy chứ?
    vụ này đáng làm đây vậy xin a cho bít chỗ 50% đó là bao nhiu ??? và nếu nói là trả trước thì phải trả ngay tiền mặt hay bằng một thỏa thuận ràng buộc nào đó sẽ dc quyết toán trong tương lai???
    to hacker_mubaohiem: a và các bạn có ý kiến gì cứ nói (miễn là cụ thể và đi thẳng vào vấn đề) e nói một vài lời khuyên chăm chỉ cần cù... là ko cần thiết bởi vì chỉ cần có khao khát kiếm tiền e tin rằng sẽ có đủ những tố chất cần thiết để tiến lên, điều quan trọng ở đây là 1 con đường và kinh nghiệm của những người đi trước [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

1 người giỏi kiếm tiền chưa chắc giỏi LT và ngược lại -> rõ như ban ngày.
    đúng vậy nhưng với e một người giỏi thì phải giỏi kiếm tiền đừng nói rằng tôi nắm rõ tất cả ngôn ngữ lập trình và thuộc cả cuốn báck khoa giải thuật nhưng lại ko thể trả 10 ngàn cho một tô phở bò >> thật không thể chấp nhận dc
    to

=>bạn đã chọn sai ngành nghề lúc thi ĐH rồi...Tốt nhất là nên làm lại từ đầu.
    Bởi vì: ko say mê yêu thích = never successful.
    e đâu nói là mình ko say mê ( say mê ư nếu ko có nó thì ngay cả việc vào ĐH e cũng ko mơ) e chỉ bảo môi trường hiện nay có lẽ ko phù hợp vì vậy cần lời khuyên từ mọi người để có định hướng rõ ràng và nhanh chóng đạt dc hiệu quả . Còn nữa việc bắt đầu lại từ đầu là hoàn toàn ko thể dc>>> không phải ai cũng có thể làm lại dc và càng là ko thể chấp nhận dc đối với e !!!

May mà từ năm thứ 3 học hành cẩn thận ^^!

Thực ra 2 năm đầu kiến thức thật sự cần thiết không nhiều nên bạn ko biết mấy cũng phải.Bạn cần đầu tư từ 6 tháng đến 1 năm vào lĩnh vực cụ thể nào đó, càng cụ thể càng tốt là ngon ^^!
    một lĩnh vực cụ thể ư vậy theo a đó là cái nào ??? e cần một câu trả lời cụ thể hơn nữa

đúng vậy nhưng với e một người giỏi thì phải giỏi kiếm tiền đừng nói rằng tôi nắm rõ tất cả ngôn ngữ lập trình và thuộc cả cuốn báck khoa giải thuật nhưng lại ko thể trả 10 ngàn cho một tô phở bò >> thật không thể chấp nhận dc
    Dành thời gian suy nghĩ và đi đọc 1 cuốn sách nào đó về lập trình -> thì có 10 tô phở cũng ok.
    Vấn đề là không có chiều hướng quá tiêu cực như cậu nghĩ. Cái cậu muốn hình như không phải chỉ ở mức bt mà là thật nhiều tiền phải không nào. Cho nên cái so sánh của cậu là không chính xác.
    Nói thẳng với cậu nghề lập trình thì nhất định sẽ có 1 cuộc sống chắc chắn và ổn định, tuy nó không giàu thiệt giàu nhưng cũng đủ sống và sẽ không vất vả. Nếu muốn có cuộc sống phồn hoa bon chen thì nghề này không thích hợp vì tui bảo đảm dù có 20 kinh nghiệm cậu cũng không thể kiếm tiền hơn 1 thằng bussiness 5 năm có thời. Có lẽ ở VN thì nó còn hot thật nhưng tui tin chừng 5 năm nữa thì nó cũng như mọi nghề. Có 1 thời gian nó cũng rất Hot ở US (300Kam) cách đây 10 năm là cậu đủ biết nó hot cỡ nào rùi vậy mà h đây thì cũng chỉ 90-100K là hết mức. Tiền sẽ không bao h đi đôi với học. Tui nhớ có 1 lần Terence Tao nó nhận giải 500K mà nó nói rằng nó cũng chẳng biết phải làm gì với số tiền lớn như vậy T_T

- Mình cũng thật sự thông cảm cho hoàn cảnh của bạn:"Nhưng mà chưa chắc những người gặp khó khăn tài chính lại thiếu cơ hội thăng tiến hơn người có đk".

- Mình rất tâm đắc câu nói sau:
    "Cái gì ta kiếm được một nhanh và dễ dàng thì nó cũng sẽ ra đi bằng cách y như thế"

- Theo mình chìa khóa ở đây là chính bản thân bạn chứ ko ai chỉ cho bạn công thức thành công = đọc sách nào? + học trường nào? hết..Và trên thế giới này chẳng có ai có khả năng đó hết...

e là một sinh viên CNTT tại một trường ĐH công lập ở VN và đang theo học IT nhưng đến năm 2 rùi mà thực sự mọi thứ vẫn thật mù mờ ko rõ ràng có lẽ môi trường này ko thực sự phù hợp cho e đến năm thứ 2 nhưng e cũng mới chỉ bít một chút ít rất ít về pascal và C
    =>bạn đã chọn sai ngành nghề lúc thi ĐH rồi...Tốt nhất là nên làm lại từ đầu.
    Bởi vì: ko say mê yêu thích = never successful.

Học lập trình thế nào để kiếm tiền sau 3 năm ???

Xin chào mọi người [IMG]images/smilies/2.gif[/IMG] !!!
    e là một sinh viên CNTT tại một trường ĐH công lập ở VN và đang theo học IT nhưng đến năm 2 rùi mà thực sự mọi thứ vẫn thật mù mờ ko rõ ràng có lẽ môi trường này ko thực sự phù hợp cho e đến năm thứ 2 nhưng e cũng mới chỉ bít một chút ít rất ít về pascal và C trong khi đó một số bạn bè của e học aptech hay niit đã có vốn kiến thức đủ để làm việc ( tiếc là e ko đủ tài chính để theo học những khóa ngàn đô như vậy) e đã đọc qua topic này ( phải nói là rất đáng đọc)
    Mã:
    http://forums.congdongcviet.com/showthread.php?t=3852&page=10
    e nhận thấy những ng tham gia topic này đều rất có kinh nghiệm và đầy năng lực [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG] và có thể chia làm 2 trường phái chủ chốt:
    1. Đón đầu công nghệ với điểm khởi đầu là C#.
    2. Tuần tự truyền thống C/C++.
    e cho rằng cả hai cách này đều có thể đem lại thành công ( vì thành công theo quan niệm mỗi người khác nhau nên có thể có những ý kiến tranh cãi ở đây [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG])
    Tuy nhiên thành công đối với e là tiền càng nhiều càng tốt [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG] vì vậy điều e quan tâm nhất là học lập trình thế nào để có thể kiếm tiền sau 3 năm, e xin nhắc lại là 3 năm với xuất phát điểm "gà" như e [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]
    có thể một số người cho e là quá thực dụng hay điên rồ thiếu kiên trì muốn đốt cháy giai đoạn [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG] nhưng hãy thử sống 1 tuần với chỉ 7 cái bánh mì và nước lã khi đó sẽ hỉu 3 năm lâu như thế nào [IMG]images/smilies/laughing.gif[/IMG] [IMG]images/smilies/laughing.gif[/IMG] [IMG]images/smilies/laughing.gif[/IMG]
    VÌ VẬY E XIN NHẮC LẠI CÂU HỎI học lập trình thế nào để có thể kiếm tiền sau 3 năm e xin nhắc lại là 3 năm
    VÀ NẾU AI CÓ Ý ĐỊNH SPAM HAY TRANH LUẬN LẠC ĐỀ Ở ĐÂY XIN HÃY RA NGOÀI VÀ TỰ LẬP THREAD CHO MÌNH NHÁ !!![IMG]images/smilies/2.gif[/IMG] [IMG]images/smilies/2.gif[/IMG] [IMG]images/smilies/2.gif[/IMG]

PS: NẾU KO PHẢI LÀ 3 NĂM THÌ MONG BẠN HÃY ĐỂ LẠI Ý KIẾN VỀ CON ĐƯỜNG NGẮN HƠN THẾ [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]
    CÒN NỮA LÀM ƠN CHỈ RÕ ĐIỂM XUẤT PHÁT VÀ TÀI LIỆU CẦN THIẾT NHÁ CHỚ MỘT VÀI LỜI KHUYÊN CHĂM CHỈ VỚI LẠI CẦN CÙ HAY Ý CHÍ KIÊN ĐỊNH Ở ĐÂY LÀ KO CẦN THIẾT NHÁ !!! THAM VỌNG KIẾM TIỀN LÀ ĐỦ RÙI [IMG]images/smilies/laughing.gif[/IMG]

Đang ở
    89 Tam Trinh - Hoàng Mai - Hà Nội
    Đơn giản lắm! Cực kỳ đơn giản! Nhưng có một yêu cầu như sau:

Bạn phải chấp nhận trả trước 50% số tiền mà bạn mong muốn có để đổi lấy câu trả lời. Thế nào, một vụ đầu tư được đấy chứ?

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối