Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Nên học học bộ VC++ của MS:học MFC và cách nối kết Database cho có kiến thức cơ bản về C++.
    Sau đó học C++ Win32.

- Theo mình thì bạn chỉ cần cầy ngon phần thuật toán là ổn, không quan tâm tới cái nào khác nữa.

Trước tiên mua một quyển cấu trúc dữ liệu và giải thuật, mua một quyển C về đọc. Đọc các giải thuật đến đâu có thể viết thành một chương trình nhỏ mô phỏng giải thuật đó. Khi nào có khả năng làm tất cả các bài về : struct, con trỏ, xử lý file, hàm. Thì lúc đó chuyển sang học hướng đối tượng trong C++. Khi đó tha hồ chuyển code từ C sang C++ mà làm. Làm nhiều sẽ quen và quen rồi thì sẽ thành pro [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

Trước tiên mua một quyển cấu trúc dữ liệu và giải thuật, mua một quyển C về đọc. Đọc các giải thuật đến đâu có thể viết thành một chương trình nhỏ mô phỏng giải thuật đó. Khi nào có khả năng làm tất cả các bài về : struct, con trỏ, xử lý file, hàm. Thì lúc đó chuyển sang học hướng đối tượng trong C++. Khi đó tha hồ chuyển code từ C sang C++ mà làm. Làm nhiều sẽ quen và quen rồi thì sẽ thành pro

Mình đang học C++, học theo giáo trình của cô.

_http://www.mediafire.com/?mdr9wnjm021

C/C++ chỉ là 1 ngôn ngữ.

Nhưng nền tảng của nó rất nhiều như C++.NET, C++/MFC, C++ Cross Platform.... chưa kể tới các thư viện khác như winsock, stl, boost, opengl, directX...

Học cái nào thì tớ cũng chịu nhưng tớ đã tập trung rất nhiều cho MFC, PureWin32 và hiện nay thì đang vọc bên CrossPlatform.

Tuy nhiên khi đi làm thì có thể cậu sẽ không dùng tới nó nữa. Nhưng những lý thuyết, những kinh nghiệm thì vẫn luôn được giữ.

Ví dụ như hiện nay công việc chủ yếu của tớ là làm C/C++ trên các thiết bị Windows Mobile, Symbian hay IPhone. Rõ ràng những nền tảng này tớ ko được học trước nhưng khi tuyển dụng họ sẽ bắc buộc cậu phải có kinh nghiệm nhất định nào đó về C/C++ như về cách sử dụng các thư viện chuẩn, kinh nghiệm về lập trình đồ hoạ.... và họ sẽ traning thêm những kỹ năng cần thiết cho mình để đáp ứng nhu cầu công việc.

Tớ đã chọn C/C++, nói chung ban đầu cũng rất gay go vì thị trường Việt Nam thì C/C++ ít được sử dụng rộng rãi như nước ngoài và tớ phải làm công việc tay trái là lập trình web bằng PHP trong một thời gian dài nhưng cuối cùng thì tớ cũng đã đi đúng con đường mà mình chọn!