Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 22

Học lập trình bắt đầu từ ngôn ngữ gì?

Theo mình thấy nếu mới bắt đầu học lập trình nên học C# cho dễ

ban co the xem qua tai lieu nay xem the nao.minh doc roi, cung hay nhung minh moi hoc nen ko biet bat dau nhu the nao.minh rat han hanh dc lam quen voi ban, sweet.love2801@yahoo.com 0949 834 838 ban PM cho minh ngay nhe.thanks

ban xem di nhe. co gi ban giup minh voi nha.thanks

Trường mình cũng học C# lun, nhưng mà mún thía ít nhất bạn cũng có ít nền tảng từ môn lập trình khác. Ví dụ như pascal chẳng hạn, còn mình thấy không nhất thiết phải qua C. Cài đặt thì mua đĩa là có ngay, rẻ chết đi đc.hihi, nếu mới học C# thì mình nghĩ nên mua đĩa của nó về cài, còn mà muốn hơi mệt một tý, nhưng nhỏ gọn thì có thể bạn dùng chương trình SnippetCompiler. Cái này thì gọn nhẹ tuyệt cú lun. Mình khoái dùng cái này. Chúc bạn may mắn.
    à, có file bài tập nhưng ko có giải nè bạn. Tự nghiên cứu xem nhé.
    SnippetCompiler
    http://www.4shared.com/file/11024815...tCompiler.html

Bài tập C#, nhưng ko có giải, mình làm cũng tương đối xong rùi, có j thì cứ hỏi nhé, toàn những bài đơn giản thui.
    http://www.4shared.com/file/110248415/1cb0f6fb/BaitapC.html

Có ai bảo ko nên học C đâu, mà không cần trải qua C, mình nhảy vào học C# lun cũng đc.

Nên học C++ để hiểu về đối tượng và class, vụ này pascal làm gì có nhiều như thế. C# sở dĩ thấy dễ vì nó có công cụ hỗ trợ sẵn rất nhiều.

noi chung moi ngon ngu co 1 diem manh rieng.ngay ca giao su tien si cung ko the hieu het va su dung thanh thao dc.chung ta can co cai nhin that khach quan va cham chi hoc thi moi tot dc.the nhe

wisky549
    mình đả học pascal nên ok 1 vấn đề .
    mình muốn hỏi bạn SnippetCompiler có đĩa không.mà theo bạn nói là mệt vây minh vô duyên hỏi cái này .mệt ở điểm nào vậy bạn ?

Code tay, notepad hoặc notepad++ là hết ý. Mệt ở điểm phải nhớ cú pháp câu lệnh bạn ạ.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối