Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 9 của 9

Nếu bạn tự học, thì hãy chọn lấy một cuốn sách hay và học theo trình tự trong đó.

ủa anh ơi cho em hỏi lập trình C++ sao nó có nhiều dạng quá như là lập trình MFC gì đó hay là lập trình huong doi tuong gi đó.....em mới vô nghề nên chưa hiểu rõ lắm.Anh có thể nói dùm em các nội dung của C++ để em hiểu rõ duoc ko?

Mới học thì code và code thôi bạn ạ, code chay thôi chứ đừng mong tới hướng đối tượng hoặc đồ họa gì cả

Cứ học dần dần lên rồi sẽ hiểu bạn ạ.Cứ bước từng bước từ từ nhưng mà chắc- không nên đốt cháy giai đoạn(ý kiến cá nhân mình là thế ^^). Chúc thành công!

Cho mình hỏi là học bắt đầu C++ thì trước tiên cần code nhiều về lập trình thuật toán không

Trích dẫn Gửi bởi noname_242_91
    Cho mình hỏi là học bắt đầu C++ thì trước tiên cần code nhiều về lập trình thuật toán không
    Bạn hãy làm quen với câu lệnh cơ bản như vòng lặp và rẽ nhánh,... trước rồi mới lập trình về thuật toán.

Học từ việc xác định học để làm gì? Bạn có đủ quyết tâm để học hay không? Có bị các thú vui, nhậu nhẹt. trai gái, game, ... làm lu mờ ý chí không?

Một trong các vấn đề bạn cũng phải xác định rõ là:
    - Nếu học để lấy bằng thì đến một trường nào đó, họ sẽ dạy và cấp cho một cái bằng. (thậm chí là bạn không cần phải học)
    - Nghe có vẻ là giống nhau, nhưng ĐI HỌC khác với HỌC. Có rất nhiều người đi học, nhưng có rất ít người học. Học không có nghĩa là phải đến trường, hoặc là học phải có bằng mới là học.

Có một cách mà ai cũng có thể theo đó là: Tự học từ những gì cơ bản nhất + chia sẻ trên diễn đàn cộng đồng C Việt này là một cách học mà Kevin khuyến cáo đối với bất cứ ai.

Chúc bạn thành công hơn những gì mong đợi!

Trích dẫn Gửi bởi student123
    ủa anh ơi cho em hỏi lập trình C++ sao nó có nhiều dạng quá như là lập trình MFC gì đó hay là lập trình huong doi tuong gi đó.....em mới vô nghề nên chưa hiểu rõ lắm.Anh có thể nói dùm em các nội dung của C++ để em hiểu rõ duoc ko?
    LT hướng đối tượng là 1 kỹ thuật, còn MFC là thư viện lập trình trên windows, thuộc về công nghệ. Mỗi platform (mac, win, linux, symbian ...) có những thư viện và công nghệ riêng, mặc dù cùng dùng c cả nhưng cách tiếp cận thì rất nà khác nhau.

Theo mình bạn nên bắt đầu từ cấu trúc dữ liệu và các thuật toán cơ bản, rồi học lt hướng đối tượng, làm bài tập bằng c++ chuẩn, dùng thư viện STL... Sau đó thì chọn lĩnh vực mình thích: network, đồ họa, ứng dụng, rồi thì tìm hiểu các platform...