Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 8 của 8

muốn phát triển lên lập trình c# ! giúp em với

em đang học c++ ! đã xong phần cơ bạn đang học hướng đối tượng ! (cũng gần xong rồi chỉ còn vấn để rèn luyện kĩ năng) .Mà em muốn phát triển lên học C# mà không biết phải làm các bước nào. Có người nói học Virtual C++ rồi học C#. Theo các bác đã từng học qua thì cho em lời khuyên học những gì để sau này học c# tốt nhất ! Thank trước 1

Theo mình thì bạn cứ học luôn C# đi cũng được, nếu bạn chắc chắn sẽ theo đuổi nghiệp C# trong tương lai.

như vậy có quá nhanh hay không ! mà em cũng không biết tí gì về c# cả. Nó có giống c++ không ?

hai cái đó nó củng tương tụ nhau thôi bạn àh. ko cần thiết fai học vc++ đâu . bạn chỉ cần nắm vững c++ là có thể học c# tốt thôi .

Trích dẫn Gửi bởi nguyen my
    hai cái đó nó củng tương tụ nhau thôi bạn àh. ko cần thiết fai học vc++ đâu . bạn chỉ cần nắm vững c++ là có thể học c# tốt thôi .
    Đúng là C++ và C# có rất nhiều thứ giống nhau nhưng phong cách lập trình thì khác nhau nhiều đó bạn. C++ có thể can thiệp vào hệ thống nhiều hơn C# còn C# thì phù hợp để phát triển theo hướng Form, Web hiện đại hơn.

Ko hiểu C++ thì sang C# là 1 vấn đề. Bạn cứ dùng đựoc class, kế thừa trong C++ thì sang C# nó cũng ko khác lém.

bạn nên học C/C++ trước để học cách tư duy hướng đối tượng,sau khi bạn hiểu về tư duy HDT thì bạn sẽ nhận ra rằng tất cả các ngôn ngữ lập trình chỉ khác nhau về từ khóa và các quy tắc thôi,khi đó bạn có thể chuyển 1 chương trình từ 1 ngôn ngữ bất kì sang 1 ngôn ngữ bất kì khác,lúc đó thì C hay C++ hay C# hay Java hay Pascal đều như nhau.

Xin báo cáo là em đã học 1 năm về hướng đối tượng C++ rồi. Nên lên C# ko có vẫn đề gì
    Nhưng Em hỏi bác nào có Turbo C# or Borland C# ko share cho em....