Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Không thi đại học ! Chỉ đi học ở Aptech Aprotrain !

Em đang là h/s lớp 11, năm nay là lên lớp 12, Trình độ Lý, Hóa ở trường của em không đc tốt nên em muốn thi vào Aptech Aprotrain để học lập trình viên (Đây là ngàng em xác định theo đuổi), em cũng đã xem qua trang Wed của aptech aprotrain thấy cũng đc đc, em hỏi liệu rằng chỉ học ở aptech aprotrain và tự học qua sách thì liệu sau này có thể có tương lai tốt đc không ! Thấy aptech aprotrain cũng hỗ trợ nhiều cho sinh viên, và đầu vào aptech aprotrain như thế nào, có dễ đỗ không. Về khả năng lập trình thì em chỉ dừng lại ở C++, mong mọi người giúp em !

Lớp 11 biết C++ là khủng rồi còn gì [IMG]images/smilies/online.gif[/IMG]
    Khối anh SV ĐH và cao học ra trường có biết code C++ đâu
    LTV thì tương lai là do skill của chính bản thân quyết định [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Không học đại học là 1 điều thiệt thòi đó bạn.
    Vì trong Đại Học người ta cung cấp cho bạn các kiến thức cơ sở quan trọng cho nghề Developer sau này + Người ta dạy bạn cách tư duy.

Tự học cũng vẫn ổn, song phải có quyết tâm và phương pháp + có người hướng dẫn đúng đắn.
    Không thì đến lúc đi làm, gặp những điều mà "ai ai cũng hiểu mà chỉ mỗi mình không hiểu" [IMG]images/smilies/spam.gif[/IMG]

Chúng ta cứ nói tự học gì đó. Nhưng tự học k đơn giản vậy đâu. 10 người tự học thì may ra có 1 người thành công là cùng!

[IMG]images/smilies/smile.png[/IMG] Oạch, thật ra thì nên học đại học. Tuy nhiên nếu không thích thì cũng okie thôi. [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

Khối người không học đại học mà thành công đấy.

Nói như anh BNQ thì do "skill" quyết định.
    Như tớ đây cũng đi làm như ai [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG] Chả có bằng nhưng chưa thấy ai care cả.

Nên đi học đại học thật, đến lúc làm mà dính đến tý thuật toán khó nuốt thì mới vã mồ hôi ra [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]