Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39

có cần học cả C++ và C# ??

em đang học C++ , cũng muốn nghịch C# tí , nhưng em ko rõ C# có nhiều ứng dụng như C++ ko ( vì em thấy trong C# có ít dạng template hơn C++ ),
    nếu C# cũng "đa tài" như C++ thì có cần thiết học cả 2 ko ạ

hic thật tình là em ko muốn bỏ C++ ( vì đang học vui mà ) , chỉ định học thêm C# tí cho vui thôi , nhờ các bác chỉ ra giúp C++ có thế mạnh nào so với C# ko , và có ứng dụng nào C++ làm được mà C# ko làm nổi ko , như thế mới có động lực để em học cả 2 chứ

Học xong C++ cho vững đã rùi qua C# sau cũng được mà bạn . Đừng vội quá .

em đâu có vội ,tại trên trường sắp dạy đến C# rồi , trong khi C++ thì chưa dạy được bao nhiêu , em thì vẫn muốn tiếp tục theo C++ nhưng vẫn phải ngó qua C# để theo kịp chương trình học , chán thế chứ

Nếu làm bài tập trên trường thì học C# chứ làm C++ ko có time đâu.

Trích dẫn Gửi bởi HKuspc
    em đang học C++ , cũng muốn nghịch C# tí , nhưng em ko rõ C# có nhiều ứng dụng như C++ ko ( vì em thấy trong C# có ít dạng template hơn C++ ),
    nếu C# cũng "đa tài" như C++ thì có cần thiết học cả 2 ko ạ

hic thật tình là em ko muốn bỏ C++ ( vì đang học vui mà ) , chỉ định học thêm C# tí cho vui thôi , nhờ các bác chỉ ra giúp C++ có thế mạnh nào so với C# ko , và có ứng dụng nào C++ làm được mà C# ko làm nổi ko , như thế mới có động lực để em học cả 2 chứ
    Nếu học cho vui thì em học cái nào chả được..
    Nếu động lực học của em chỉ là có ứng dụng nào C++ làm được mà C# ko làm nổi ko thì tốt nhất em đừng học cái nào cả cho mất thời gian, biết đâu ra trường lại đi lắp ráp máy tính, kinh doanh thay vì làm kỹ sư phần mềm!

ý em là muốn biết khác nhau về mặc ứng dụng giữa C++ và C# , nếu cả 2 đều như nhau thì chỉ cần tập trung vào 1 loại thôi chứ ạ ( nếu thế thì Microsoft đưa cả 2 vào trong bộ Visual làm gì ).
    ps : em học lập trình ko phải chỉ cho vui , mà vì em thấy học lập trình làm em vui ^^

Theo kinh nghiệm của các bậc tiền bối đi trước thì thấy bảo C# hỗ trợ tốt cho các OOP ,bạn ko cần chia mà tự nó sẽ giúp bạn rồi căn chỉnh các thứ v.v..v. còn C++ thì là loại ngôn ngữ chưa hỗ trợ nhiều về OOP bạn fải tự định cho nó nhưng học C++ có nhiều cái lợi vì C# dựa trên nền OOP của C++.

Về mặt ứng dụng thì chẳng có gì khác nhau, microsoft giữ lại C++ chẳng qua để
    phục vụ cho các C++ user trong thời kỳ quá độ thôi.Ngôn ngữ chính của .NET là C#

Dr không dám bảo bạn học cái này hay cái kia, cái nào hay hơn cái nào? Hay nói vui như bạn là cái nào đa tài hơn cái nào? Nhưng có 2 câu sau đây, bạn có thể suy ngẫm để giải quyết vấn đề của bạn?

Vấn đề bạn đang cần giải quyết là vấn đề gì?
    Làm thế nào để giải quyết vấn đề của bạn?

Trong trường hợp các vấn đề của bạn chưa đến mức cần phải giải quyết ngay thì hãy nhớ câu nói mà người ta thường nói: "Không quan trọng là bạn biết và đã học được những gì nhưng quan trọng là bạn biết sử dụng nó như thế nào".

Nó đơn giản hơn vạn lần suy nghĩ của chúng ta đó.

Chúc thành công sớm mà không phải chờ lâu!

Ngôn ngữ c++ là nền tảng cho các ngôn ngữ mang tính hướng đối tượng mà c# là một trong các ngôn ngữ đó . Mình cũng phải học từ c->c++->c# thì thấy c# là thich nhất đó . Bạn thử rồi biết. Thao tác vừa nhanh mà lại hỗ trợ tối đa từ khóa cho người lập trình

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối