Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Để học lập trình viên tốt nên chọn Trường nào?

Em năm nay lên lớp 12. Em muốn chọn một trường ĐH ở phía Bắc để học ra làm lập trình viên, khoảng dưới 23 điểm. Sau đó là 1 trường nguyện vọng 2, ít điểm thôi, sơ cua, chẳng may trượt còn có cái mà học, cũng lập trình viên, dưới 17 điểm, mong anh, chị nào có kinh nghiệm giúp em với, cảm ơn rất nhiều
    Hiện Nay, Em đang đi theo 2 trường đó là ĐH BK Hà Nội và Viện đại học mở HN - Khoa CNTT.

Nếu chú em theo mạng máy tính và truyền thông số thì Học Viện Bưu Chính cũng là một lựa chọn tốt và giá cả phải chăng...[IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]
    Dự kiến điểm chuẩn NV1 là 18.

Bạn cần cân nhắc chọn trường nào phù hợp với khả năng và sở thích của mình.
    Vô cùng quan trọng nên bạn phải cân nhắc kỹ. Spam.

Nói chung bây giờ đào tạo công nghệ thông tin thì trường nào cũng có. Mà học cái gì thì cũng phải học lập trình cả, chỉ là ít hay nhiều, chất lượng hay chất lượng chưa cao mà thôi.
    Bách Khoa là anh cả của CNTT, sau đó là Học viện công nghệ bưu chính viễn thông(trường này thì điểu phải là từ 23 trở lên, năm 2009 là 24,5), Học viện kĩ thật mật mã,..
    Chúc bạn lựa chọn đúng đắn. Môi trường là một phần nhưng về phần mình lại nhiều hơn.
    Thân.

Trích dẫn Gửi bởi harrypotter_vjp
    Em năm nay lên lớp 12. Em muốn chọn một trường ĐH ở phía Bắc để học ra làm lập trình viên, khoảng dưới 23 điểm. Sau đó là 1 trường nguyện vọng 2, ít điểm thôi, sơ cua, chẳng may trượt còn có cái mà học, cũng lập trình viên, dưới 17 điểm, mong anh, chị nào có kinh nghiệm giúp em với, cảm ơn rất nhiều
    Hiện Nay, Em đang đi theo 2 trường đó là ĐH BK Hà Nội và Viện đại học mở HN - Khoa CNTT.
    Vào trường chủ yếu là để lấy môi trường để phấn đấu thôi, ý thức tự học vẫn là chính.
    BK thì những năm trước chỉ lấy điểm đầu vào chung cho tất cả các ngành sau 1 năm mới phân khoa(tầm 21-22 điểm), có khi sau một năm đó người đăng kí cntt lại ko thích tin nữa hoặc thích nhưng ko vào đc. Năm 2010 này hình như có lấy điểm đầu vào theo khối ngành chứ cũng chưa phân luôn, khối công nghệ hình như có cntt,đtvt, điện thì phải . Nếu em nhất quyết cả nv1 và nv2 đều là tin như thế thì nên thi trường khác [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG] đh Công nghệ- ĐHQGHN, Bưu chính , FPT, [IMG]images/smilies/thinking.gif[/IMG] hết rồi.
    Vài thông tin [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]