Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 8 của 8

học chổ nào củng được!! nhưng tùy mình biết tự học mà thui

Học ở chính bản thân, google và codeproject...

Trích dẫn Gửi bởi O'Wicked Fox
    Học ở chính bản thân, google và codeproject...
    Ko Pro học sao được!
    Bao giờ cơ bản cũng phải có ng dạy, mới nhanh giỏi được [IMG]images/smilies/lick.gif[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi hoangcute
    Các bạn ơi! Hiện giờ mình muốn theo học lớp .NET 3.5. Nhưng có nhều nơi dạy quá. Các bạn có thể giới thiệu giúp mình một địa chỉ đáng tin cậy được không? Học phí phù hợp mà chất lượng tốt! Cảm ơn nha!!! ^^
    Bạn ở đâu vậy, Saigon hay Hà Nội ,....Chỗ nào đáng tin cậy thì là những trung tâm đào tạo tin học có tiếng, còn muốn học và làm được nhiều thứ thì mình nghĩ phải có nỗ lực của bản thân.Nơi chỉ day bạn nhiều là internet đó, chỗ này thì rất nhiều mà bạn phải bỏ công mấy được. .NET 3.5(framework 3.5) và .NET 2.0 thì gần như tương tự nhau thôi. Học căn bản thì bạn dùng .NET 2.0 vẫn được như thường. Tức nhiên cái gì mới thì hỗ trợ thêm nhiếu cái mới, giờ thông dụng vẫn là VS 2005, VS 2008(.NET 3.5) mặc dù thằng VS 2010 ra mắt lâu rồi, từ đó giờ mình thấy khi nào xài LINQ thì cần thằng framework 3.0(VS 2008 có framework 2.0, 3.0, 3.5) , còn những cái khác thì VS 2005 (framework 2.0) code chạy rầm rầm như thường. Bởi vậy khi học những tài liệu về framework 2.0 bạn cũng tham khảo luôn vẫn không sao.

Cảm ơn các bạn đã góp ý!
    Mình cũng thử nghien cuu bập bõm, nhưng lại không có nhiều thơi gian.
    Nên muốn chọn phương án "tầm sư học đạo" và một nơi dạy thật hiệu quả [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi hoangcute
    Cảm ơn các bạn đã góp ý!
    Mình cũng thử nghien cuu bập bõm, nhưng lại không có nhiều thơi gian.
    Nên muốn chọn phương án "tầm sư học đạo" và một nơi dạy thật hiệu quả [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]
    Tự nghiên cứu không ăn thua, chẳng khác gì thằng mù bơi giữa biển cả [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]
    Tầm sư học đạo là phương án tốt, tiết kiệm thời gian đặc biết là với nhóm/công ty có nhu cầu migrate từ java- net , asp--> asp.net--> silverlight hoặc học ngôn ngữ mới trong khoảng 5-8 buổi , tuy nhiên bạn có thể trả cho ông thầy của bạn bao nhiêu ? , ví dụ với mình là 20$ / h ( 1 buổi = 3h = 60$) . Một số người khác có thể cao hơn !

Thời buổi ngày nay học .NET mà cũng cần trung tâm cơ à!
    Google tìm vài cuốn sách đọc cho hiểu căn bản trước.
    Sau đó học tiếng Anh cho chắc rồi vào cái forums này mà hỏi, http://social.msdn.microsoft.com/Forums/en/categories/
    Nói thiệt từ hồi giờ mình học .NET chỉ đọc duy nhất một cuốn sách, còn lại google hết.
    Đối với lập trình, chỉ có những cái nào bắt buộc ở trường thì mới học ( ví dụ lý thuyết compiler, toán rời rạc, thuật toán, cái này tự học rất cực ) Còn mấy cái công nghệ, công cụ thì tự mày mò là làm được chứ có gì mà khó. Ra trung tâm làm cái quái gì cho tốn tiền tốn xăng.