Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14
    Giờ có ai là theo đuổi code đâu bạn? Người ta theo đuổi những điều tươi đẹp, sáng sủa, chứ bạn nhìn vô code là loạn mắt đấy. Hãy học tất cả mọi thứ từ programming cho đến network, system,...nếu bạn muốn giỏi như họ. Hãy bắt đầu từ nền tảng của ngôn ngữ lập trình C và sau đó next to hvaonline.net để học hỏi. Thiết nghĩ thay vì muốn làm hacker , cái này mình nghĩ chỉ có những bạn trẻ, có những mơ mộng mới muốn thôi, chứ người ta phải nói tới Admin bạn à.hehe.

Không định kiếm việc làm thì lấy không khí mà ăn ah? Có vẻ ước mơ của bạn bay cao quá
    Còn muốn làm hacker? Được thôi. Nghe có vẻ oai đấy nhỉ. Trước hết bạn cứ lăn lộn khoảng chục năm với đủ loại ngôn ngữ PHP, C, ASM, VB... cho đến các kiến thức về kiến trúc máy tính, bộ nhớ, hệ điều hành, các giao thức truyền thông mạng, cách truyền nhận data... Đến lúc thành thạo rồi sẽ biết là ở đâu có thể hack và hack như thế nào.
    Còn kiểu như học một tí ngôn ngữ, lên mạng đọc một vài tut rồi về chạy thử mà bảo mình là hacker rồi thì chắc còn xa lắm , đó chỉ gọi là practise-er thôi [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]
    Nếu ai cũng làm hacker huyền thoại như họ được thì chắc thế giới này loạn rồi!

Học ngôn ngữ thành hacker được ah, có lẽ mình cũng phải học thôi. Nhưng mà mình có thắc mắc: Bạn học tiếng Việt bao nhiêu năm rồi, đã thành nhà văn, nhà thơ hay chưa?

Học thì muốn học: cái gì kéo thả cho nhanh, hoặc cái gì mà người ta làm sẵn rồi chỉ việc call. Chắc là sẽ thành hacker đình đám khắp thế giới nhanh thôi. [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Học ngôn ngữ như thế nào để trở thành hacker...

Em đang trên con đường theo đuổi code,,, MỤc tiêu của em không phải ra trường là có việc làm mà ra trường có thể nối nghiệp

Kevin Mitnick (Los Angeles, Mỹ)
    Kevin Poulsen (Los Angeles, Mỹ)
    Robert Tappan Morris...
    Những tay hacker lừng lẫy trên TG vậy bây giờ em nên học gì.

mình nghĩ là bạn cứ học code cho tốt, song song đó là mảng hệ thống và hệ điều hành [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG][IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG][IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Ngoài tất cả những thứ người ta kể trên ra cậu còn phải biết experiment, và self-teaching nữa xD

[IMG]images/smiliesot_talking.gif[/IMG]Thế này chắc... em ko giám nghĩ đến ước mơ của em nữa rồi.[IMG]images/smiliesot_talking.gif[/IMG]

Cứ ước mơ đi để mà phấn đấu. Biết đâu một ngày nào đó thức dậy và vô tình nhận ra: Ước mơ hồi thơ ấu của ta nay đã thành hiện thực [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Mà kiến thức để trở thành hacker khó quá....,Nào là code,local..... Toàn là những thứ khô cứng mà lại còn phải chuyên về English nữa chứ.,Tại vì em thấy mấy tay hacker gõ tiếng anh như gió.

Trích dẫn Gửi bởi luckyfor
    Mà kiến thức để trở thành hacker khó quá....,Nào là code,local..... Toàn là những thứ khô cứng mà lại còn phải chuyên về English nữa chứ.,Tại vì em thấy mấy tay hacker gõ tiếng anh như gió.
    Đơn giản là vì họ toàn người Anh với Mĩ. Sao lại không gõ như gió mới lạ [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]
    Mình cũng gõ tiếng Việt như gió này [IMG]images/smilies/lick.gif[/IMG]

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối