Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 22

Thì cứ bắt đầu lại từ cái mà theo bạn đó là Đầu.
    Mọi thứ đều có thể là đầu nếu ta gọi nó như vậy.

Hãy xác định lại bạn muốn học cái gì và làm cái gì! (Có những môn học bạn không cần bắt đầu lại chỉ cần nó cho biết). Hãy chọn một môn lập trình gần với khả năng, tính cách và thói quen của bạn.

Nếu đã xác định xong. Việc tiếp theo là bạn nên học tốt các môn còn lại. Các môn còn lại bạn không học tốt thì nó cũng kéo bạn đi xuống. Thật ra việc bắt đầu lại không khó, nhiều khi lại còn nhanh hơn người bình thường. Nhưng việc khó nhất là trách nhiệm, học lại thì dễ mà ta không chú trọng cũng vậy.

Trong một cuốn sách G đã đọc, có ghi câu:

Đi sửa chữa khuyết điểm của mình quá mà không nâng cao ưu điểm, thì khuyết điểm ấy ngày một lớn!

bắt đầu học Lập trình từ đâu

xin chào các tiền bối. thú thực, hiện nay mình đã là sinh viên năm 2 khoa CNTT của một trường ĐH rùi. nhưng do mải chơi nên đến bây giờ vẫn chưa có gì trong đầu cả( chỉ có 1 chút xíu về C++ thui). bây giờ mình muốn bắt đầu lại từ đầu nhưng không biết có còn kịp nữa không(e học hệ 4 năm thui) , nếu còn kịp thì lại không biết bắt đầu từ đâu và bắt đầu như thế nào[IMG]images/smilies/Cry.gif[/IMG]. Tiền bối nào có kinh nghiệm thì mách cho em với, thanks các tiền bối rất nhiều!!!!!!!!!!!!!!!

Trích dẫn Gửi bởi ducchientb91
    xin chào các tiền bối. thú thực, hiện nay mình đã là sinh viên năm 2 khoa CNTT của một trường ĐH rùi. nhưng do mải chơi nên đến bây giờ vẫn chưa có gì trong đầu cả( chỉ có 1 chút xíu về C++ thui). bây giờ mình muốn bắt đầu lại từ đầu nhưng không biết có còn kịp nữa không(e học hệ 4 năm thui) , nếu còn kịp thì lại không biết bắt đầu từ đâu và bắt đầu như thế nào[IMG]images/smilies/Cry.gif[/IMG]. Tiền bối nào có kinh nghiệm thì mách cho em với, thanks các tiền bối rất nhiều!!!!!!!!!!!!!!!
    + Bắt đầu lại không bao giờ là muộn cả.
    + Mình thấy bạn có tâm lý muốn nhanh thành tài, có câu "Dục tốc bất đạt", các "tiền bối" trong này cũng phải có ít nhất 4-5 năm đóng cửa khổ luyện mới có được chút thành tựu như ngày hôm nay.

Trích dẫn Gửi bởi tanglung117
    + Bắt đầu lại không bao giờ là muộn cả.
    + Mình thấy bạn có tâm lý muốn nhanh thành tài, có câu "Dục tốc bất đạt", các "tiền bối" trong này cũng phải có ít nhất 4-5 năm đóng cửa khổ luyện mới có được chút thành tựu như ngày hôm nay.
    bây h em cũng phải đóng cửa tu luyện đây ! [IMG]images/smilies/wave.gif[/IMG][IMG]images/smilies/wave.gif[/IMG]
    ps : dạo này ko xa đc cái máy tính có khổ ko chứ ! sao cái máy tính nó lại biến 1 đứa chăm chỉ thành ra như thế này kia chứ ![IMG]images/smilies/Cry.gif[/IMG][IMG]images/smilies/Cry.gif[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi Kudo_Conan
    bây h em cũng phải đóng cửa tu luyện đây ! [IMG]images/smilies/wave.gif[/IMG][IMG]images/smilies/wave.gif[/IMG]
    ps : dạo này ko xa đc cái máy tính có khổ ko chứ ! sao cái máy tính nó lại biến 1 đứa chăm chỉ thành ra như thế này kia chứ ![IMG]images/smilies/Cry.gif[/IMG][IMG]images/smilies/Cry.gif[/IMG]
    ôi.... nếu như xa máy tính đi một ngày
    thì đúng là..............
    thiết nghĩ có bao giờ một ai đó so sánh giữa vợ và máy tính
    [IMG]images/smilies/clap_grin.gif[/IMG][IMG]images/smilies/clap_grin.gif[/IMG][IMG]images/smilies/clap_grin.gif[/IMG][IMG]images/smilies/clap_grin.gif[/IMG][IMG]images/smilies/clap_grin.gif[/IMG][IMG]images/smilies/clap_grin.gif[/IMG][IMG]images/smilies/clap_grin.gif[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi beautifulsoul84hung
    ôi.... nếu như xa máy tính đi một ngày
    thì đúng là..............
    thiết nghĩ có bao giờ một ai đó so sánh giữa vợ và máy tính
    [IMG]images/smilies/clap_grin.gif[/IMG][IMG]images/smilies/clap_grin.gif[/IMG][IMG]images/smilies/clap_grin.gif[/IMG][IMG]images/smilies/clap_grin.gif[/IMG][IMG]images/smilies/clap_grin.gif[/IMG][IMG]images/smilies/clap_grin.gif[/IMG][IMG]images/smilies/clap_grin.gif[/IMG]
    Mình thích cái suy nghĩ của bạn ghê gớm@@

Trích dẫn Gửi bởi elkidvnn1
    Mình thích cái suy nghĩ của bạn ghê gớm@@
    thế nên mà sau này em phải yêu ng yêu cũng yêu máy tính mới đc, chứ 1 ngày em ko thể xa đc cái máy tính ![IMG]images/smilies/Surprised.gif[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi ducchientb91
    kinh nghiệm thì e ko có!!~.
    nhưng nếu bác muốn bắt đầu lại từ đầu thì ko có j là quá muộn
    muộn là khi ta ko biết ta cần bắt đầu lại từ đầu
    chúc bác thành công^^!~
    giáo trình có liệt kê theo từng phần
    bác hãy học theo trình tự như thế là ổn[IMG]images/smilies/daydreaming.gif[/IMG][IMG]images/smilies/daydreaming.gif[/IMG][IMG]images/smilies/daydreaming.gif[/IMG]
    ko biết vậy có đúng hok^^

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối