Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 3 của 3

Một lập trình viên cần những gì ?

Chào mọi người mình là đã từng tìm hiểu ngành lập trình này ở rất nhiều trang nhưng mình nhận thấy kiến thức của mình về ngành này còn rất ít . Mình mong mọi người sẽ giúp mình chia sẻ nhưng bước để trở thành một lập trình viên , và nhưng kiến thức mà minh nên học là những gì ?
    Mình mong mọi người sẽ giúp đỡ để mình . [IMG]images/smilies/thinking.gif[/IMG]

Để mình như thế nào hả bạn? [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]
    Theo mình để trở thành 1 lập trình viên trước hết phải rèn cho bản thân 3 yếu tố: đam mê, kiên trì và sự sáng tạo (thiếu 1 trog 3 cái này coi như vứt). Về chuyên môn thì đương nhiên là bạn phải học ~ kiến thức liên quan đến lập trình (thuật toán, ngôn ngữ, v.v. ...) và cả Tiếng Anh nữa (để có thể đọc được các tài liệu nước ngoài, vì nếu muốn học lập trình mà chỉ đọc các tài liệu TV thì ko bao giờ đủ)
    Chúc bạn thành công ^^

Vậy điều mình cần làm là phải học kiến thức chuyên môn , học hỏi kinh nghiệm và trao dồi thêm tiếng anh phải không ?
    Mình đã làm quen nhiều kiến thức nhưng hình như mình đã bỏ qua những yếu tố này . Mình sẽ cố gắn hơn cảm ơn bạn đã cho ý kiến