Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 9 của 9

Để trở thành 1 lập trình viên và hiểu được máy tính của mình em phải làm gì?

Dùng từ đam mê chưa chuẩn.
    Nếu bạn nói rằng bạn đam mê Counter Strike trong khi bạn chưa chơi nó một ngày nào thì quả là nói dóc.
    Ít ra phải có thời gian gắn bó thăng trầm với nó thì mới có đam mê được.

Việc đầu tiên là chuyển sang xài Windows7 đi,vừa mới vừa đẹp tuy nặng hơn đôi chút.
    Cụ thể là muốn học ngôn ngữ gì trước? C, C++, C# hay Java,...Bạn có đi học cao đăng hay Đại học gì không?

Bạn đang muốn có cái mà chính bạn cũng không biết hình thù nó như thế nào cả. Nếu không phải là siêu nhân thì hãy đi từng bước 1, sẽ có một ngày bạn đến được cái đích mình muốn.

Bạn đã hoàn thành các việc sau đây chưa:
    1. Bạn có thể trình bày một văn bản trên Word hay một công cụ soạn thảo nào đó tốt chưa?
    2. Khi máy tính gặp sự cố, bạn đã biết cách khắc phục chưa?
    3. Nếu ai đó có vấn đề về máy tính muốn hỏi bạn, bạn có thể giúp họ một cách giải quyết ổn thỏa chưa?
    4. Bạn có biết lập trình viên là gì chưa?
    5. ....

Nếu các việc cơ bản trên, bạn chưa làm được thì tốt nhất là hãy làm nó tốt. Nếu biết rồi hãy trả lời từng câu hỏi 1 cho Kevin và mọi người nghe trước.

---------------------
    Lưu ý: Yêu cầu các bạn nghiêm túc khi trao đổi tại cộng đồng C Việt. Gần đây, Kevin thấy rất nhiều thành viên trả lời rất vô thức trong các bài thảo luận ở cộng đồng C Việt. Nếu muốn giao lưu, chém gió hãy xuống phía dưới. Các bạn cũng biết một khi vấn đề đã đến mức phải xử lý thì sẽ là không tốt.

cố gắng kiếm 1 cái máy và mạng internet là đủ bạn à

Trích dẫn Gửi bởi Kevin Hoang
    Bạn đang muốn có cái mà chính bạn cũng không biết hình thù nó như thế nào cả. Nếu không phải là siêu nhân thì hãy đi từng bước 1, sẽ có một ngày bạn đến được cái đích mình muốn.

Bạn đã hoàn thành các việc sau đây chưa:
    1. Bạn có thể trình bày một văn bản trên Word hay một công cụ soạn thảo nào đó tốt chưa?
    2. Khi máy tính gặp sự cố, bạn đã biết cách khắc phục chưa?
    3. Nếu ai đó có vấn đề về máy tính muốn hỏi bạn, bạn có thể giúp họ một cách giải quyết ổn thỏa chưa?
    4. Bạn có biết lập trình viên là gì chưa?
    5. ....

Nếu các việc cơ bản trên, bạn chưa làm được thì tốt nhất là hãy làm nó tốt. Nếu biết rồi hãy trả lời từng câu hỏi 1 cho Kevin và mọi người nghe trước.

---------------------
    Lưu ý: Yêu cầu các bạn nghiêm túc khi trao đổi tại cộng đồng C Việt. Gần đây, Kevin thấy rất nhiều thành viên trả lời rất vô thức trong các bài thảo luận ở cộng đồng C Việt. Nếu muốn giao lưu, chém gió hãy xuống phía dưới. Các bạn cũng biết một khi vấn đề đã đến mức phải xử lý thì sẽ là không tốt.
    Dạ thưa anh vấn đề thứ 2 và thứ 3 e chưa hoàn thành đc trọn vẹn một số lỗi cơ bản thì em giải quyết đc nhưng 1 số lỗi lớn thì điều này hơi khó đối vs em. Rất cám ơn anh em sẽ cố vượt qua những lỗi này. Hiện tại em 16 tuổi chưa học hết cấp 3 kiến thức chưa đủ để giải quyết những lỗi lớn vậy hãy cho em lời khuyên em xin cám ơn anh và toàn thể mọi người đã giúp đỡ[IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi tuxedo95
    Dạ thưa anh vấn đề thứ 2 và thứ 3 e chưa hoàn thành đc trọn vẹn một số lỗi cơ bản thì em giải quyết đc nhưng 1 số lỗi lớn thì điều này hơi khó đối vs em. Rất cám ơn anh em sẽ cố vượt qua những lỗi này. Hiện tại em 16 tuổi chưa học hết cấp 3 kiến thức chưa đủ để giải quyết những lỗi lớn vậy hãy cho em lời khuyên em xin cám ơn anh và toàn thể mọi người đã giúp đỡ[IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]
    mình nghĩ là ý của anh K.H là trước khi xác định bạn có khả năng lập trinh k thì bạn phải có hiểu biết về máy tính và những yêu cầu ảnh đưa ra đi (chứ hk cần phải sửa được những lỗi lớn như mấy kỉ thuật viên chuyên nghiệp đâu) [IMG]images/smilies/laughing.gif[/IMG]
    đâu thể nào nói là đam mê lập trình trong khi bản thân chưa biết j về cái máy tính đúng hk [IMG]images/smilies/2.gif[/IMG]

Em cũng không biết làm thế nào khi muốn làm lập trình viên mà không có máy, không có money, chỉ ra nét, online gấp rồi về, ... này nọ. Chả biết phải làm sao nữa!
    Mong các anh chị góp ý [IMG]images/smilies/wings_no.gif[/IMG]

Chắc em phải Hoãn lại ước mơ rồi để dành money hay sao[IMG]images/smilies/wings_cry.gif[/IMG].
    Hay cố online gấp gáp và làm từ từ từng sản phẩm nho nhỏ trước (Cái này thì sẽ ko bao h mua đc máy) [IMG]images/smilies/view.gif[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi Koha JeseMen
    Em cũng không biết làm thế nào khi muốn làm lập trình viên mà không có máy, không có money, chỉ ra nét, online gấp rồi về, ... này nọ. Chả biết phải làm sao nữa!
    Mong các anh chị góp ý [IMG]images/smilies/wings_no.gif[/IMG]

Chắc em phải Hoãn lại ước mơ rồi để dành money hay sao[IMG]images/smilies/wings_cry.gif[/IMG].
    Hay cố online gấp gáp và làm từ từ từng sản phẩm nho nhỏ trước (Cái này thì sẽ ko bao h mua đc máy) [IMG]images/smilies/view.gif[/IMG]
    Thật khó khăn cho bạn! Mình cũng gần giống bạn nhưng may mắn là mình có PC[IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Nhưng ko có internet! Ra mạng quài tốn tiền kinh khủng nhưng cũng sắp có mạng rùi...[IMG]images/smilies/redface.png[/IMG]

Một tháng mình trích ngân sách chi tiêu là gần 100k tiền mạng!!!(Thỉnh thoảng lên thôi[IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG])

Theo mình thì bạn nên kiếm cái PC trước!!! Sau đó bắt đù từ những cái đơn giản trước![IMG]images/smilies/applause.gif[/IMG]