Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 10 của 10

Cày càng trâu hiệu quả càng cao [IMG]images/smilies/laughing.gif[/IMG]
    (Ngành bạn rộng quá, nên chuyên sâu hơn vào một lĩnh vực)

Cho mình hỏi ngu cái là Kỹ thuật máy tính là ngành như thế nào, Nó nghiên cứu về cái gì
    Ở trường mình ko đào tạo ngành này mà nó có cái ngành Khoa học máy tính . Ko biết có giống nhau ko nhi ???

Về phần cứng, tương tự bên Điện tử viễn thông
    Thiên về ghép nối thiết bị với máy tính
    xây dựng hệ thống nhúng, hệ thống thời gian thực
    Xử lý tín hiệu, xử lý tiếng nói
    Về phần mềm:
    Thiết kế, xây dựng phần mềm, tương tự như Công nghệ phần mềm
    cấu hình, xây dựng hệ thống mạng cũng làm được

Khác khoa học máy tính : Thuật toán thì ko được học sâu, không nghiên cứu mảng này

Chài, sâu rộng quá
    Mình ghiền cái phần cứng, vi xử lý & nhúng từ lâu rùi. Đọc báo công nghệ xem công nghệ phần cứng thay đổi hằng ngày mà thèm nhỏ dãi. Ngặt nỗi trường chả có nhân lực dạy cái này nên đành học cái khác. hix

Học ngành đấy vừa dc chơi phần cứng, cũng xúc luôn phần mềm thì hay quá rồi [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi clchicken
    Chài, sâu rộng quá
    Mình ghiền cái phần cứng, vi xử lý & nhúng từ lâu rùi. Đọc báo công nghệ xem công nghệ phần cứng thay đổi hằng ngày mà thèm nhỏ dãi. Ngặt nỗi trường chả có nhân lực dạy cái này nên đành học cái khác. hix

Học ngành đấy vừa dc chơi phần cứng, cũng xúc luôn phần mềm thì hay quá rồi [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]
    Học thì chủ yếu phần cứng, nhưng làm lại về phần mềm đó [IMG]images/smilies/clap_grin.gif[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi quandaso
    Ẹc ẹc, Đừng nói thích khi chưa học [IMG]images/smilies/tongue.png[/IMG] học rồi sẽ biết em ạ [IMG]images/smilies/clap_grin.gif[/IMG]
    Câu này của quandaso ko thấy sai ở chỗ nào cả [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

Nếu thế chắc có nhiều môn em sẽ thích học đấy.

Trích dẫn Gửi bởi quangnh89
    Câu này của quandaso ko thấy sai ở chỗ nào cả [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

Nếu thế chắc có nhiều môn em sẽ thích học đấy.
    Chào anh, em cùng trường với anh đó [IMG]images/smilies/2.gif[/IMG] . Nhưng ko học Kĩ Thuật MT [IMG]images/smilies/cool.png[/IMG]

E học ở Trường ĐH CNTT - ĐHQG TPHCM cơ. Xa quá. Anh cho e xin số điện thoại và mail cũng được để em hỏi thêm anh à. Em thích học về thiết kế vi mạch

Trích dẫn Gửi bởi tunglinh
    E học ở Trường ĐH CNTT - ĐHQG TPHCM cơ. Xa quá. Anh cho e xin số điện thoại và mail cũng được để em hỏi thêm anh à. Em thích học về thiết kế vi mạch
    Ẹc ẹc, Đừng nói thích khi chưa học [IMG]images/smilies/tongue.png[/IMG] học rồi sẽ biết em ạ [IMG]images/smilies/clap_grin.gif[/IMG]