Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

Ngành Hệ Thống Thông Tin làm những gì và nhu cầu nhân lực ntn?

Mình nghe nói chuyên ngành Hệ thống thông tin là một ngành rất thú vị, thu nhập cũng khá và môi trường làm việc không quá nhàm chán nên nay muốn tìm hiểu kỹ hơn... mong được sự giúp đỡ của mọi người về vấn đề này [IMG]images/smilies/online.gif[/IMG]
    Thành thật biết ơn!

Mình thấy bạn hay thích hỏi mấy cái này nhỉ [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]. Mới năm... 1 mà sao phải phân vân sớm thế. Dễ đâm ... loạn lắm
    CỨ học đến năm nào chuẩn bị phân chuyên ngành thì tìm hiểu. Giờ cứ học để xem năng lực và sở thích mình như thế nào đã.

Trích dẫn Gửi bởi clchicken
    Mình thấy bạn hay thích hỏi mấy cái này nhỉ [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]. Mới năm... 1 mà sao phải phân vân sớm thế. Dễ đâm ... loạn lắm
    CỨ học đến năm nào chuẩn bị phân chuyên ngành thì tìm hiểu. Giờ cứ học để xem năng lực và sở thích mình như thế nào đã.
    chính xác như lời pác nói.hehe
    tốt nghiệp 2-3 ngah cũng được hỏi làm j cho mệt

Trích dẫn Gửi bởi treatmaster
    chính xác như lời pác nói.hehe
    tốt nghiệp 2-3 ngah cũng được hỏi làm j cho mệt
    Muốn tl hay ko là quyền của bạn, nhưng làm ơn hãy giữ sự tôn trọng, cảm ơn!

Trích dẫn Gửi bởi Trinh_lam93
    Mọi người tôn trọng bạn nên mới khuyên bạn câu chân thành là lo học đi còn thế nào nữa.
    --> Chưa học bò đã lo học chạy

Trích dẫn Gửi bởi Trinh_lam93
    cứ học tới đó thì tự khắc giáo viên sẽ nói, hoặc muốn tìm hiểu trước thì search trên mạng thiếu gì.
    giờ bạn chưa học tới thì mấy bác kia giải thích bạn cũng có hiểu đâu [IMG]images/smilies/dont_know.gif[/IMG]

mà sao hk gom lại 1 câu hỏi chung luôn cho dễ (những người sau này muốn tham khảo cũng dễ hơn)

Cái đó là ngành thuộc về CSDL nhỉ?

@trinhlam:có vẻ pn học cntt là để kiếm tiền thì phải.vì gặp mấy pài pn chỉ hỏi về khả năng trong các ngành.và pn ko làm cntt vì sở thích.

@ treatmaster : Học để kiếm tiền là 1 mục đích chính đáng.
    Ko có ai học chỉ để ... "cho vui". Kiếm tiền là điều cốt lõi [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]
    Vì cái mình học sau này sẽ là thứ để mình kiếm cơm bỏ vào mồm nuôi thân.
    Anh mình có tâm sự 1 điều khi ảnh tuyển nhân viên như sau:
    "Những ai khi gặp câu hỏi : Điều gì khiến bạn chọn ngành này và nộp đơn vào cty của tôi ?/ Mong muốn của bạn khi làm ở cty tôi ? " ... Ứng viên sẽ trả lời ..
    Ảnh sẽ đánh giá cao những ai trả lời đó là Vấn đề cơm áo gạo tiền ... để nuôi thân, gia đình.
    Ko đánh giá cao những ai chỉ trả lời là : E làm vì sở thích, mong được học hỏi, tìm tòi ...
    Bởi vì luận điểm của ảnh thế này:
    - Thu nhập là động lực cốt lõi để 1 nhân viên có làm việc tích cực hay ko. Nếu họ muốn có thu nhập tốt/ổn định ... và thăng tiến sau này , họ sẽ phải nỗ lực làm việc

Trích dẫn Gửi bởi clchicken
    @ treatmaster : Học để kiếm tiền là 1 mục đích chính đáng.
    Ko có ai học chỉ để ... "cho vui". Kiếm tiền là điều cốt lõi [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]
    Vì cái mình học sau này sẽ là thứ để mình kiếm cơm bỏ vào mồm nuôi thân.
    Anh mình có tâm sự 1 điều khi ảnh tuyển nhân viên như sau:
    "Những ai khi gặp câu hỏi : Điều gì khiến bạn chọn ngành này và nộp đơn vào cty của tôi ?/ Mong muốn của bạn khi làm ở cty tôi ? " ... Ứng viên sẽ trả lời ..
    Ảnh sẽ đánh giá cao những ai trả lời đó là Vấn đề cơm áo gạo tiền ... để nuôi thân, gia đình.
    Ko đánh giá cao những ai chỉ trả lời là : E làm vì sở thích, mong được học hỏi, tìm tòi ...
    Bởi vì luận điểm của ảnh thế này:
    - Thu nhập là động lực cốt lõi để 1 nhân viên có làm việc tích cực hay ko. Nếu họ muốn có thu nhập tốt/ổn định ... và thăng tiến sau này , họ sẽ phải nỗ lực làm việc
    đúng là mục đích cúi cùng là tiền thôi.bởi dậy mới có chữ nghề nghiệp.nghề là cái nuôi sống mình.còn cái nghiệp là sở thích của mình.chấp nhận làm mọi thứ để được làm cái mình thích jay thôi.thu nhập 5-10k 1 ngày bn vẫn sống đc, 5-10tr một ngày vẫn sống được.miễn sao mình sống cho cuộc đời mình thôi và tự lo cho bản thân được.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối