Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 14

Hi bạn.
    Nếu bạn muốn đi học ở trung tâm để nâng cao Skill thực hành thì thì cũng tốt nhưng bỏ cao đẳng mình khuyên bạn không nên,bạn nên học ở 2 nơi sẽ tốt hơn,học ở 2 nơi sẽ bù đắp cho lượng kiến thức bị thiếu hụt.với lại nếu học cao đẳng sau này muốn Upgrade lên cao hơn cũng đỡ 1 khoản kha khá [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

Trường bạn là trường gì? Nếu có thể liên thông lên đại học thì mình nghĩ vẫn tốt hơn là bạn bỏ xong đi học trung tâm. Nếu bạn xác định làm lập trình viên đến cùng thì hãng học. Nghề lập trình tuồi nghề không cao đâu, nên bạn phải học thêm rất nhiều thứ nữa đó. Bạn suy nghĩ kĩ đi nhé. Còn aptech hay NIIT thì đều tốt cả. Chọn chỗ nào gần nhà mà học cho đỡ vất.

Cần tư vấn trung tâm học lập trình !

Hiện tại e đang học cđ cntt, nhưng do thấy trường dạy chán quá, với lại đầu óc cũng không muốn học mấy cái lý thuyết nên quyết định kiếm 1 trung tâm để học. google thì thấy có aptech với Niit và FPT aptech (đang kêu gọi 1triệu lập trình viên gì gì đó). Không biết thằng nào dạy được, nhờ đàn anh đi trước chỉ giáo. Về việc tự học thì khỏi lo, e đã có quyết tâm rồi ^^!

Nếu bạn định học khóa dài hạn thì mình thấy mọi người bảo FPT aptech và Hà Nội aptech là tốt nhất, NIIT cũng được. Bạn xem chỗ nào gần nhà bạn thì chọn, đi học cho đỡ mệt.
    Học lập trình vất phết đấy bạn, nếu bạn học tối thì phải thực sự cố gắng mới học được. Rồi dành thời gian cuối tuần ôn lại, làm bài tập chưa kể bài trên lớp của bạn nữa. Vì vậy bạn nên suy nghĩ kĩ không phí tiền. Học phí không hề rẻ đâu

sao ai cũng khuyên nên học cđ vậy ta?? Mình thấy học cđ 3 năm phí quá, trong khi đó học aptech thì chỉ có 2năm, với lại học cd thì cg khó kiếm việc lắm.
    không biết mình nghĩ vậy đúng ko nữa, còn trẻ nên chưa suy nghĩ sâu đc [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

Học trung tâm kiến thức không hơn trong trường là bao đâu bạn. Bạn nên học tự học ngay từ khi đi học, sẽ giúp ích nhiều cho tương lai vì nghề này vốn đòi hỏi học hỏi không ngừng. Nếu không tự học được thì bỏ vài chục chai vào đấy để thấy xót của mà lo học [IMG]images/smilies/laughing.gif[/IMG].

nếu học để sau này làm chủ thì có thể ko cần học CĐ, còn để làm thuê thì tốt nhất là học lun CĐ, vì tấm = là cái vé ưu đãi khi đi xin việc

Nếu còn có thể quay lại học CĐ, thì nên quay lại học bạn ạ
    còn học programming, mình khuyen nên tự học

hì, thấy mấy bác khuyên cũng có phần phân vân rồi, nhưng mình đã bỏ học cđ đc 2 tháng rồi, ko biết vào học lại có được ko nữa

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối