Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 39

Tùy vào bạn thôi.
    Cứ vào rồi thì biết.
    Còn hỏi trên này thì sẽ có rất nhiều ý kiến.
    Người học chăm thì thấy nó đào tạo tốt, người lười nhác thì học đâu cũng thấy nó đào tạo kém.

mình đang học fpt. Chất lượng tốt với ai chăm và chất lượng kém với ai lười [IMG]images/smilies/wink.png[/IMG]

lưu ý bạn là kể từ năm 2010, đại học fpt không đảm bảo việc làm cho các bạn nữa, mà chỉ GIỚI THIỆU.

Trích dẫn Gửi bởi tinhthanvn
    theo các anh chị trên diễm đàn thì chất lượng đào tạo ngành CNTT của đại học FPT như thế nào?
    em rất mong có anh chị nào đã và đang học ở ĐH FPT cho em mấy lời khuyên,hoặc những anh chị có nhiều kinh nghiệm về đào tạo CNTT để em có thể định hướng được ạ.
    Hồi hôm đi nhập trường thầy giáo mình có nói là
    nếu một người học tập chăm chỉ thì fpt đứng thứ nhất của việt nam
    sau tới bách khoa hà nội, thứ 3 là khtn tphcm, cuối cùng mới nhận
    trường mình đứng t4..... ôi. thật là đau lòng[IMG]images/smilies/Cry.gif[/IMG][IMG]images/smilies/Cry.gif[/IMG][IMG]images/smilies/Cry.gif[/IMG]
    nếu bạn xác định mình chăm+ có năng lực thì vào fpt là tốt
    nhưng ngu+ lười=> đốt tiền
    => đưa tiền cho anh em mình đi nhậu còn sướng hơn
    [IMG]images/smilies/daydreaming.gif[/IMG][IMG]images/smilies/daydreaming.gif[/IMG][IMG]images/smilies/daydreaming.gif[/IMG][IMG]images/smilies/daydreaming.gif[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi beautifulsoul84hung
    Hồi hôm đi nhập trường thầy giáo mình có nói là
    nếu một người học tập chăm chỉ thì fpt đứng thứ nhất của việt nam
    sau tới bách khoa hà nội, thứ 3 là khtn tphcm, cuối cùng mới nhận
    trường mình đứng t4..... ôi. thật là đau lòng[IMG]images/smilies/Cry.gif[/IMG][IMG]images/smilies/Cry.gif[/IMG][IMG]images/smilies/Cry.gif[/IMG]
    nếu bạn xác định mình chăm+ có năng lực thì vào fpt là tốt
    nhưng ngu+ lười=> đốt tiền
    => đưa tiền cho anh em mình đi nhậu còn sướng hơn
    [IMG]images/smilies/daydreaming.gif[/IMG][IMG]images/smilies/daydreaming.gif[/IMG][IMG]images/smilies/daydreaming.gif[/IMG][IMG]images/smilies/daydreaming.gif[/IMG]
    sao mọi người cứ quan trọng hóa việc học ở đâu thế nhỉ ,
    đúng môi trường học cũng đóng vai trò quan trọng nhưng nó không phải là tất cả ? [IMG]images/smilies/18.gif[/IMG][IMG]images/smilies/18.gif[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi Kudo_Conan
    sao mọi người cứ quan trọng hóa việc học ở đâu thế nhỉ ,
    đúng môi trường học cũng đóng vai trò quan trọng nhưng nó không phải là tất cả ? [IMG]images/smilies/18.gif[/IMG][IMG]images/smilies/18.gif[/IMG]
    môi trường tuy ko pải tất cả nhưng nó đúng là chiếm tới 90% ^^!`
    khi vào đại học mới biết là giáo viên ko hề dạy mình nhiều
    trường lớp chỉ tạo cho ta môi trường phấn đấu
    nếu học cùng những người giỏi ta sẽ phấn đấu cho bằng họ
    còn trong môi trường chơi bời thì còn hứng thú j để học
    (tất nhiên ngoại lệ thì rất nhiều)
    (gần bùn mà chẳng hôi tanh mùi bùn^^)[IMG]images/smilies/thinking.gif[/IMG](:-)
    ..............

Mình nghĩ FPT là trường tư và kinh doanh, chất lượng cơ sở vật chất chắc chắn tốt rồi và nếu sinh viên chăm chỉ nữa thì làm số 1 là có thể, vấn đề là xem lại mức độ chăm chỉ và khả năng của sinh viên ra sao?có là số 1 chưa?
    Các trường công lớn(có tiếng), cơ sở vật chất không tốt bằng, lớp học đông người,bàn ghế cũ, nóng nực,...nhưng sinh viên vẫn chịu đc vì đa số họ luôn cần kiến thức nhất.Vì sao sinh vien các trường lớn luôn trội hơn? Bạn cũng thấy nếu tính theo điểm thi ĐH, các trường lớn đều lấy sinh viên điểm cao hơn, mà những sinh viên này vốn là những người có phẩm chất thông minh,siêng năng, chăm chỉ.Mình không nghĩ những người nào không thông minh, siêng năng mà thi ĐH trên 20đ.Đa số các sinh viên khi lên ĐH vẫn giữ đc phẩm chất đó, một vài người ko giữ đc mình thì bị đào thải.Khoa CNTT trường mình mỗi năm luôn có những sv bị buộc thôi học.
    Mình nghĩ muốn đào tạo ra những sinh viên tốt thì phải kết hợp cả hai yếu tố môi trường và sinh viên.
    FPT có cơ sở vật chất tốt, các giáo viên theo mình cũng tốt(vì có tiền thuê giáo viên tốt chẳng có gì khó), chương trình dạy tốt!?(mua chương trình dạy cũng chẳng gì khó), vấn đề còn lại là mức độ học, chăm chỉ, khả năng của sinh viên thôi.
    Trường công lớn như ĐHBK,TN....thì cơ sở vật chất không chắc tốt bằng nhưng không hẵn là không có gì tốt, sinh viên có thể chấp nhận đc, giáo viên thì khỏi bàn vì luôn có những giáo viên hàng đầu cả nước, chương trình học cũng không bàn(là tốt), vấn đề là sinh viên đa số giỏi, chịu cày, và luôn có áp lực học tập nhất định,bài tập, đồ án,..Bạn lên google search thì thấy mức độ các đồ án và sự phong phú các đồ án thế nào thì sẽ hiểu một phần trình độ sinh viên thế nào.Mình đã so sánh chương trình học với FPT, mình thấy có mấy môn mới ở FPT như dạy Kỹ năng mềm,..!tốt.Nhưng các môn tin học thì không thể nói là phong phú đc rùi, nếu bạn có nhã hứng thì thử tìm hiểu xem các môn ở trường khác như thế nào, rất phong phú.Các trường lớn đi tiên phong trong việc mở dạy các môn mới, và cũng có lúc là những môn lần đầu đc dạy trong nước.
    kể từ năm 2010, đại học fpt không đảm bảo việc làm cho các bạn nữa, mà chỉ GIỚI THIỆU, mình thấy cái này đc á, sinh viên FPT cứ nghĩ có công ty FPT đỡ đầu thì mức độ phấn đấu cũng giảm đi một phần và nguy nữa.Trường mình không bao giờ nghe ai nói chuyện đảm bảo việc làm mà thấy các bạn chỉ nói không học bị đuổi, thất nghiệp ráng chịu, và lúc trước mình cũng có chút lo lắng thất nghiệp(thật á, nhất là những năm đầu học bỡ ngỡ vô cùng với lại đc buôn thả ko như học phổ thông),giờ thì tự tin hơn chút ít.

deleted
    -------------------------------------------------

em yên tâm
    thời buổi cạnh tranh , nếu chất lượng kém thì họ tự đào huyệt chôn chính mình

FPT thì yên tâm rồi ,tuy nhiên chất lượng đào tạo là 1 chuyện , khả năng tiếp thu của em lại là 1 chuyện khác

Trích dẫn Gửi bởi zstar
    em yên tâm
    thời buổi cạnh tranh , nếu chất lượng kém thì họ tự đào huyệt chôn chính mình

FPT thì yên tâm rồi ,tuy nhiên chất lượng đào tạo là 1 chuyện , khả năng tiếp thu của em lại là 1 chuyện khác
    Đánh giá chất lượng đào tạo của một trường đại học cần thời gian ít nhất là 10 năm , phải 5-6 khóa FU ra trường nữa thì mới biết là đại học FPT có thật sự tốt hay không .Chắc giờ người lo nhất là thầy Tùng [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]. [IMG]images/smilies/dont_tell_anyone.gif[/IMG]

Trang 1 của 4 123 ... CuốiCuối