Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 26

Đi theo lập trình game, hoặc làm phần mềm ứng dụng, nên học gì?

Muốn học Game thì học C++ hoặc Java. Hình như bên NIIT có khóa đào tạo game developer đó bạn. Tầm hơn 2000$ thì phải !
    P.s : tớ cũng đang học làm game bằng Action script[IMG]images/smilies/laughing.gif[/IMG]

-,stack,cây nhị phân thuộc về phần Cấu trúc dữ liệu và Giải thuật.
    -,C++ là ngôn ngữ lập trình.
    Bạn có thể học 2 cái cùng một lúc để bổ trợ cho nhau.

Tiền đầu tư thì không phải là vấn đề quá lớn .Nhưng mà cho tớ hỏi là chương trình đó học 1 khóa là bao lâu.Tuần mấy buổi+học sáng hay tối do mình đặt lịch à.Vì mình học bách khoa chương trình khá nặng rồi [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Mình thấy các trung tâm học thì thường là vào buổi tối.Chỉ học 2 - 4- 6 hoặc 3 - 5 -7 thôi.

bạn có thể học C#-> học XNA. Mình thì đa số tự học thôi.chứ không đi trung tâm nào cả

Dù làm gì thì chắc chắn là phải học C/C++, vì nó là no1 rồi [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]
    Sau đó C++ tiếp hay C#/Java thì tùy, nhưng thường là nên học hết (ở mức cơ bản).
    Rồi thì thích cái nào thì xào cái đó, game thì chắc là C/C++

Vậy thì em tham gia học C++ được ko ?Em nghĩ học thế là ổn vì em học C cũng khá cơ bản rồi.Nhưng mà em chưa học stack,cây nhị phân thì tham gia học C++ luôn được ko hay phải nghiên cứu thêm stack với cây nhị phân.Riêng C thì học +luyện bài tập cũng gần được 3 tháng về phần mảng,vòng lặp-> hết tệp rồi

muốn học tốt lập trinh cần nắm chác những kiến thức gì ạ?
    tự học thì cần học theo cách nào là tốt nhất ?em thấy tài liệu bây giờ nhiều quá,loạn hết cả lên.

Mình nghĩ bạn nên bắt đầu với C#. Mình năm đầu tiên đã bắt đầu với nó. Chưa từng được học c/c++ gì cả. Mình thấy nó hoàn toàn mới và vẫn tiếp thu được. Bây giờ sang năm thứ 2 đã học xong OOP và hiện tại đang họcc huyên sâu vào CSDL. Có lẽ mỗi trường mình đào tạo kiểu này. Lúc đầu thì hơi choáng nhưng sau thấy cũng bình thường. Chỉ cần sự chăm chỉ + tư duy.

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối