Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 3 của 3
    Bạn và gia đình phải tìm hiểu kỹ và chuẩn bị tâm lý để sau này khỏi bị sốc. Dù học ở đâu thì những kỹ sư CNTT giỏi ở Việt Nam mới ra trường bây giờ mức lương khoảng 300 - 500 USD. Mới học xong đã có mức lương 800 USD là rất khó (nhưng không phải không thể). Ngoại trừ những bạn quá xuất sắc, với những người bình thường để đạt được mức lương khởi điểm 800USD phải có yếu tố cần là học tập tương đối tốt ở trường và yếu tố đủ là "quan hệ xã hội". Trong "quan hệ xã hội" thì thường là yếu tố "đầu tiên" quyết định. Tôi nghĩ muốn "mua" 1 vị trí có mức lương 800 USD bạn phải tốn 1 khoảng không nhỏ, chưa kể là có thể bị lừa đảo, tiền mất tật mang.

Tóm lại để đi đường tắt tới mức lương 800USD chỉ có 1 trong 2 cách: thành thiên tài hoặc xì tiền ra. Dù cách gì bạn cũng phải chịu khó học trước đã.

vậy bạn cho mình hỏi khi nào thì mình nên đi học thêm trung tâm ở ngoài ,lúc đầu nge nói mới ra mà lương 800$ cũng ko tin lắm

Học thêm CNTT ngành quản trị mạng ở trung tâm ngoài thì nên học Aptech hay NIIT?

mình hiện đang học năm 1 cao đẳng của trường huflit,mình dự định là sau này sẽ theo quản trị mạng,nếu như theo ngành đó thì mình nên học aptech hay Niit,và khi nào thì mình nên học,a mình nói có đứa bạn lúc trước học trung cấp nhưng đi học thêm ở niit và lấy bằng quốc tế gì đó,giờ đang thực tập ở cong ty quảng cáo ,nều thuc tap tốt sau này ra làm cho công ty đó lương sẽ là 800$,và hiện giờ bạn của a mình vẫn chua ra trường vì còn nợ môn,ảnh nói xong trung cấp là đi làm luôn ko liên thông nữa,nghe vậy nên mẹ mình hối mình đi hỏi về việc học thêm ở trung tâm,xin các bạn góp ý dùm mình thank