Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 6 của 6

thế những kiến thức đó là gì vậy bạn

Chưa học bò mà đã lo học chạy rồi. Khó đỡ...[IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

Không trả lời thì thôi, trả lời thì cụ thể cho người khác nhờ.

Học lập lập trình C, Assembly + vi điểu khiển, vi xử lý, chừng nào biết cách sử dụng 2 ngôn ngữ này để lập trình cho vài board điện tử người ta thiết kế là OK. Sau này chỉ cần dùng C thôi, nhưng cũng cần học Assembly để nắm việc điều khiển ở level thấp.

Học mạch số, thiết kế logic, chừng nào vẽ được board mạch số có gắn vi điều khiển hoặc vi xử lý + Rom, Ram, thiết bị xuất nhập dữ liệu và lập trình cho thiết bị chính mình thiết kế thấy chạy tốt là OK.

Học được như thế là đủ làm kĩ sư nhúng, điều khiển tự động rồi. Nếu thất nghiệp thì mở tiệm làm led quảng cáo cũng tốt. Muốn không thất nghiệp thì học Anh văn đủ để giao tiếp tốt với người nước ngoài là dc

Làm thế nào để trở thành 1 kỹ sư nhúng

Em hiện giờ đang học năm 2 nghành tự động hóa chuyên nghành hệ thống nhúng.
    Tại lớp em là chương trình liên kết việt-mỹ mà tiếng anh của em thì chưa tối nữa [IMG]images/smilies/Cry.gif[/IMG]nên 2 năm nay mấy môn trên trường em học không có chắc lắm.
    Do vậy em muốn hỏi các bác là muốn trở thành 1 kỹ sư nhúng giỏi thì những môn nào là quan trọng. Và mình phải học tới mức nào của môn đấy [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

cám ơn bác litikali nhiều [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]