Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 19
    Trích dẫn Gửi bởi xasuke
    em rất thích lập trình, nhưng em phân vân là không biết mình nên đi theo lập trình web hay lập trình phần mềm nữa. Mong các anh chị tiền bối cho em lời khuyên. Nếu được thì chỉ cho em biết điểm hay điểm dở của nó nhé. cảm ơn các anh chị.[IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]
    Bản chất web hay ứng dụng trên destop, mobile, thiết bị điều khiển, ... đều gọi là phần mềm.

Bác Trangkhuyet nói đúng, ứng dụng web hay phần mềm thì chỉ khác nhau ở chỗ khung nhìn đối với người dùng cuối thôi

Hj, theo mình bạn đi theo lập trình web đi, vì lập trình web thì dễ xin việc hơn là win

đi cả 2 đi:T đụng cái gì thì làm cái đó:U nếu học web thì biết thêm nhìu thứ khác như: Jquery,Photoshop.... cái nào cũng hay[IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Hiện tại thì không có cái nào hơn cái nào. Tuy nhiên lập trình Web "có thể" sẽ phát triển hơn vì càng ngày càng nhiều người dùng Internet và các ứng dụng cũng bắt đầu chuyển sang dạng Web. Đặc biệt là tiên phong Google Chrome OS (mặc dù còn hơi yếu... ^_^).

Lập trình web hay lập trình phần mềm

em rất thích lập trình, nhưng em phân vân là không biết mình nên đi theo lập trình web hay lập trình phần mềm nữa. Mong các anh chị tiền bối cho em lời khuyên. Nếu được thì chỉ cho em biết điểm hay điểm dở của nó nhé. cảm ơn các anh chị.[IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

Theo mình thì trước tiên mình phải xác định sự đam mê làm phần mềm hay viết web, nếu lập trình web thì hiện cũng có rất nhiều mã nguồn mở như joomla, drupal, magento... trên nền php rất phổ biến, viết nhanh được nhiều công ty lựa chọn, còn đối với phần mềm hướng lập trình cho thiết bị di động đang có nhiều công ty có nhu cầu tuyển dụng.

Tớ thấy bj giờ lập trình web đang hot hơn là lập trình phần mềm

Trích dẫn Gửi bởi xasuke
    mình xin góp ý.bạn cảm thấy lập trình web và lập trình phần mềm cái nào làm bạn thích. Theo mình thì mỗi phần lập trình đều mang ý nghĩa riêng nhưng dù theo phần lập trình nào đi chang nữa thì cũng cần phải tìm tòi và phát triển ý tưởng của mình. Chúc bạn thành công trong lĩnh vực mình đã chọn.

Trích dẫn Gửi bởi elkidvnn1
    đi cả 2 đi:T đụng cái gì thì làm cái đó:U nếu học web thì biết thêm nhìu thứ khác như: Jquery,Photoshop.... cái nào cũng hay[IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]
    cái này đúng ý tui nè, nếu có khả năng thì học hết, mình lúc nào cũng quan niệm khi đi làm thì cái gì cũng làm được. bởi vậy học lập trình là học những gì có thể, biết đâu 1 ngày nào đó dùng đến nó

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối