Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 5 của 5

Ngành Hệ Thống Thông Tin khi ra trường thì có thể làm những công việc nào?

Ngành Hệ Thống Thông Tin chuyên ngành chủ yếu tập vào phân tích hệ thống , CSDL, sử dụng các hệ quản trị cơ sở dữ liệu để quản trị hệ thống

Mình cũng đang theo ngành này thấy ngành héo wa hehe

Thì mấy môn phân tích và các cơ sở dữ liệu như là : UML , SQL Server , Postgres , DB2 , Oracel , .......
    mà không biết trường bạn có dạy mấy môn đó không

Trích dẫn Gửi bởi sugarman
    Nói chung bọn nó nghĩ ra nhiều ngành để dụ hs vào cntt thôi [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]. Thực tế trên các trang tìm việc 2 phần 3 việc làm ngành cntt là coder. 1 phần 3 cho tất cả các ngành còn lại.
    Không mà theo mình ngành này dể đi làm bài test của mấy công ty hơn đó nhé bạn, tại mình thấy mấy công ty tuyển lập trình viên thường có bài phân tích hệ thống mà dân bên HTTT tập trung bên này nhiều nên theo mình nghỉ dể qua hơn, còn đậu vào làm việc được không thì chắc còn hên xui [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Vậy mình cần phải ôn tập gì không bạn? Hay biết 1 số kiến thức về Oracel, SQL ... gì không?

Nói chung bọn nó nghĩ ra nhiều ngành để dụ hs vào cntt thôi [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]. Thực tế trên các trang tìm việc 2 phần 3 việc làm ngành cntt là coder. 1 phần 3 cho tất cả các ngành còn lại.