Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 66

Chủ đề: Học ở FPT-Aptech

Đang ở
    hà nội
    Trích dẫn Gửi bởi samurai
    Chào cac anh chị, em là thành viên mới, em rất yêu thích ngành CNTT, bạn bè em có giới thiệu cho em vào học ở trường này, tụi bạn em nói hiện nó đang áp dụng cách dạng mới rất hay kêu em vào học đi. Em cũng có nghe tiếng cuatrung tâm này, nhưng cũng muốn lên các diễn đàn để tham khảo thêm ý kiến của những bạn khác.

các anh chị góp ý giúp em nha.

Thanks
    Bạn ở khu vực nào vậy HP,HANOI, hay HCM ...
    Tùy vào từng khu vực mà chất lượng đào tạo sẽ khác đó..
    Dù vậy nếu bạn muốn trở thành LTV thì APTECT có lẽ là sự lựa chọn không tồi đâu vì
    + Giáo trình của Aptect đạt chuẩn quốc tế, dù là tiếng anh nhưng thực sự rât logic không như mấy cuốn tiếng việt trên thị trường viết cực kỳ lộn xộn. người mới học mà đọc mấy cuốn tV này thì chắc chắn tẩu hỏa nhập ma , sau khi vọc đến hơn 3 năm mình chỉ công nhận các bài giảng bên vovisoft là logic nhất trong tất cả các tài liệu tiếng V , các giáo trình nâng cao thì chưa thấy tài liệu tiếng việt nào ra hồn trừ mấy bài viết trên PCWORLD.
    + Bằng cấp của aptect cũng được coi trọng ko thua gì các bằng đại học ,cơ hội việc làm sau khi học xong rất cao, sau mỗi khóa tốt nghiệp thì fpt luôn có đơt sát hạch để tuyển các học viên đủ năng lực
    + Cách thức đào tạo của apptect là hướng về nhu cầu thi trường, đào tạo thợ chứ ko phải thầy lên ra trường , nếu học tập nghiêm túc thì học viên rất nhanh chóng có được các kỹ năng cần thiết của LTV chứ ko phải học thêm hay đào tạo lại 1 thời gian mới dùng đc như sinh viên CNTT
    + Về giảng viên thì có chuyện để nói đó vì thực sự chỉ ở 2 địa điểm HN và HCM thì giảng viên thực sự có chất lượng còn là đa số là treo đầu dê bán thịt chó ít nhất là tại hải phòng.... số lượng giảng viên có trình độ cao ko nhiều .
    + Cuối cùng 1 khóa học của apptect cũng không hề rẻ chút nào đâu .
    Thông tin của mình có đc từ 2 đồng nghiệp học aptect. Hy vọng , chút ít thông tin trên giúp đc bạn.

@ PhamTienSinh : Anh ơi học ở đâu cũng vậy cả thôi, do bản thân mình là chính mà. Thầy giáo chỉ đóng góp tầm 20% -> 30% kiến thức thu được của mình, còn lại là sách và bản thân. Tất nhiên là nếu gặp thầy giỏi thì mình có lợi rồi, nhưng không phải thế mà cứ đổ vạ cho thầy giáo kém khi mình học kém được. Nói túm lại học Aptech là được, vì nó dạy mình toàn công nghệ mới nhất, thích hợp với việc ra trường đi làm được luôn T_T, vấn còn lại là tiền, thời gian và bản thân.

He he em là 1 nhân của Aptech đây, theo em học ở đây support khá tốt cho những ai đam mê hoạt động theo kiểu nước ngoài vì nó thường xuyên tổ chức sự kiện như 8/3 rồi vài cái nữa.Nhưng mà nó dạy nhanh lắm bạn học ở đây thì phải chăm chỉ mới có thể học được còn nếu học kiểu đại học hoặc chờ họ giảng theo kiểu em phải làm thế này thế này này thì còn lâu.Tất cả đều phải tự học cả, sách và mạng là giáo viên tốt nhất cho bạn đấy.

Có vẻ ccom biết rất nhiều về fpt-aptech nhỉ?
    Mình cũng công nhận là học ở đâu cũng do mình là chính, còn thầy cô chỉ là người hướng dẫn nhưng nếu người hướng dẫn mà hướng dẫn sai sẽ dẫn tới hậu quả là sinh viên học sai (ý mình là những cái cần học thì không học, học toàn những thứ đâu đâu), vì thể khi bạn lựa chọn lớp học cũng nên chọn những người có kinh nghiệm trong sư phạm để học.

@ Anh CCom là Veteran of Aptech mà, quảng cáo hộ aptech rồi anh giai ơi T_T

Hiện em đang ở thành phố, thế còn NIIT thì sao mấy anh, em cũng nghe nhiều lém. Hỏng biết chọn cái nào, đã vậy gần đây lại nghe tin NIIT đang bị rùm beng chuyện hợp đồng với sinh viên gì đó, nên đang lưỡng lự cho sự lựa chọn chỗ học không biết Aptech có như vậy không.

Bể đề phù du một đi không quay đầu lại

Cho mình hỏi thêm phát. Học ở FPT Aptech có phải thi cử gì không, vì mình giờ đếch nhớ gì về Toán Lý với chả Hóa nữa đâu.
    Với cả giờ kiến thức về lập trình của mình cũng khá khá, muốn làm phát Aptech cho nó có mảnh bằng để nói chuyện như anh VIP com com gì đó nói, vậy có thể xin thi vượt cấp để không phải học lại những cái gì mình đã biết hem.

Trích dẫn Gửi bởi Pro8xVN
    ...mình giờ đếch nhớ gì về Toán Lý với chả Hóa nữa đâu.
    ... muốn làm phát Aptech cho nó có mảnh bằng để nói chuyện như anh VIP com com gì đó nói, vậy có thể xin thi vượt cấp để không phải học lại những cái gì mình đã biết hem.
    1. Bạn đi hỏi mà lại sử dụng ngôn từ như vậy, liệu có ai dám giúp bạn không đây? Giúp xong, sợ nhất là bạn cho một 'chưởng' liên hoàn cước đó thì toi mạng.
    Bạn cũng lưu ý rằng: Nội quy của cộng đồng C Việt, không cho phép các thành viên sử dụng ngôn từ như thế. Rất mong bạn đọc Nội quy trước khi tham gia thảo luận

2. Điều kiện nhập học

Trước khi nhập học, các sinh viên sẽ tham dự kỳ thi xếp lớp kiểm tra trình độ gồm hai bài kiểm tra trắc nghiệm: trắc nghiệm tư duy logic/toán sơ cấp (IQ/GMAT) và trắc nghiệm khả năng đọc hiểu tiếng Anh (TOEFL/TOEIC). FPT-Aptech có các lớp hướng dẫn ôn thi cho thí sinh.

Dựa vào kết quả xếp lớp các sinh viên sẽ đăng ký tham gia vào các lớp Lập trình viên Quốc tế, Kỹ thuật viên Quốc tế, Kỹ sư cầu nối Aptech Bridge.

Trong quá trình theo học các giáo trình do FPT-APTECH cung cấp đều . Về nguyên tắc các thí sinh không bị giới hạn bởi số lần thi và được bảo lưu kết quả thi.

Thời gian tuyển sinh

FPT-APTECH tổ chức thi xếp lớp đều đặn hàng tháng. Mỗi lớp có một giờ học nhất định được thông báo khi khai giảng. Các khoá học được tổ chức theo thời gian biểu 3 buổi một tuần, mỗi buổi học 3-4 tiếng. Sinh viên có thể lựa chọn lịch học thuận tiện nhất cho mình vào các buổi sáng, chiều hoặc tối.

Cho tớ hỏi thêm, có ai thi mà bị trượt không. Hè hè hỏi câu dốt quá phải không, nhưng tớ muốn sau khi tốt nghiệp DH tớ muốn vừa đi làm vừa đi học FPT Aptech để tiếp xúc với công nghệ mới, mà sau khi học xong Aptech thì có đợt thi chứng chỉ quốc tế nào không, và thường thì sau bao lâu thì học xong FPT Aptech.

Trang 1 của 7 123 ... CuốiCuối