Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

BẠN NÊN BẮT ĐẦU TỪ C VÌ AI CŨNG BẢO THẾ [IMG]images/smilies/opacli.gif[/IMG]

Mình khuyên bạn nên học tốt để tập trung thi ĐH. Còn nếu ko thi đh thì tìm một trường nào đó phù hợp để chuẩn bị học
    Kiến thức CNTT sau khi vào trường sẽ được học và định hướng.

Nên em Chưa Biết Chọn Lập trình Nào để sau này học song có công việc Ổn Định
    Cái này thì khó trả lời [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

Mà bạn ơi có phải vào dh là được chọn nnlt cho mình đâu
    nhà trường dạy cái j thì phải học cái đó
    còn ý bạn là sau này khi chọn chuyên ngành hẹp để đi .
    Mình thì chả quan tâm mấy cái đó trường dạy cái j học cái đó ah
    sau này không biết sao [IMG]images/smilies/laughing.gif[/IMG][IMG]images/smilies/laughing.gif[/IMG]

Anh cũng không biết người ta tuyển dụng những người đạt trình độ như thế nào đâu em. Anh chỉ thấy là sinh viên ra trường rồi mà không xin được việc hoặc bị từ chối vì 'thiếu kinh nghiệm' rất nhiều. Trong khi đó, nhiều công ty vẫn tuyển cả sinh viên chưa ra trường, vẫn tuyển người chưa có bất kỳ kinh nghiệm gì, đồng thời họ vẫn từ chối người đã ra trường hoặc là 'out ngay từ thời gian thử thách'!

Cơ bản là 'lập trình' không có 'gì' đằng sau như bạn hiểu! Cho nên bạn muốn học 'lập trình' thì học chứ không có học 'lập trình gì'.

Cũng phải nói thêm rằng:
    Đa số trường đại học hiện nay không hề tạo điều kiện cho sinh viên có thể tiếp xúc với công việc thực tế, hay tạo điều kiện đi làm thêm. Họ nghĩ ra những cách để thay đổi lịch học 'quay nhanh như chong chóng trước gió', nhưng đối với 'tiền học phí' và các khoản tiền khác hầu như lại 'tăng rất đều đặn' (Cái họ quan tâm có lẽ chỉ là học phí). Nếu bạn chỉ học trong nhà trường rồi sau mới đi làm, Kevin nghĩ, đó là một tư tưởng trì trệ, chậm phát triển.

Khoa học đã chỉ rất rõ rằng 'có lao động thì mới có sáng tạo'. Độ tuổi từ 20 đến 25 là độ tuổi của sự sáng tạo và năng động nhất, trong khi ở VN ta, phần lớn sinh viên chịu cảnh tù đầy trường lớp, thiếu thực tế. Đến lúc ra trường, cũng là lúc mà độ tuổi của sự sáng tạo bắt đầu giảm, bắt đầu có sự ì ạch nên không thể đáp ứng được công việc khiến nhà tuyển dụng từ chối với lý do 'thiếu kinh nghiệm'.

Đừng nghĩ là Kevin nói xấu mà hãy nhìn vào thực tế rồi sẽ thấy nhé! Và Kevin đang nhà một nhà tuyển dụng đấy!

thế Chứng tỏ bây giờ trong xã hội khó xin việc thật không biết họ cần tuyển dụng những người như thế nào nữa........em đang lo không biết học CNTT 4 năm ĐH sau này gia làm cái gi đây .....xã hội cần gi đây......

Nếu ko có cmt trên chắc mình chả viết cmt này. Lỡ rồi đành viết tiếp.

Có 2 loại: Làm theo khuôn mẫu và phá vỡ khuôn mẫu
    - Làm theo khuôn mẫu: Đại loại là đi theo những cái gì có sẵn hay kiểu như xã hội thế nào thì mình theo như thế
    - Phá vỡ khuôn mẫu: là loại người không làm theo những cái gì nói trên thích mới lạ. Loại người này lại chia thành 2 loại. Một là thiên tài hai là ăn hại. Nặng nhẹ nhiều ít thế nào chắc ai cũng biết.

Các bạn cứ tuổi chơi tuổi học thì cứ làm như thế đi, tội gì phải cầm đèn đi trước ô tô. Bước trước còn chưa qua thì bước sau tính làm gì ?. Tính mình thích chết chung chứ ko muốn sống một mình nên khuyên thế. Đại loại vẫn ham vui.

e cứ lo chuẩn bị cho tôt việc thi đại học đi,sau khi lên lên dh được rùi thì sẽ có rất nhiều định hướng cho e chọn.đừng quá để tâm vào việc này rùi lại bị phân tâm vào việc quan trong trước mắt mình

Mình Nghĩ là Công Nghệ Phần mềm(theo Suy nghĩ của mình),sau này mà thất nghiệp thì viết phần mềm bán [IMG]images/smilies/18.gif[/IMG][IMG]images/smilies/18.gif[/IMG][IMG]images/smilies/18.gif[/IMG][IMG]images/smilies/18.gif[/IMG][IMG]images/smilies/opacli.gif[/IMG][IMG]images/smilies/opacli.gif[/IMG]

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối