Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 7 của 7
    Trích dẫn Gửi bởi dangthuaan
    Em rất đam mê và yêu thích lập trình, hồi còn học cấp 3 en đã lập trình, tạo trang web (ko đc hoành tráng cho lắm) rồi, em có thể ngồi máy từ sáng tới tối. Nhưng thực sự thì sức khỏe của em không tốt cho lắm, em chỉ cần ngồi máy hoặc lập trình được vài tiếng là mệt và phải nghỉ, em cx ko thức thâu đêm được và từ bé tới giờ em chưa thức thâu đêm 1 lần nào (nếu thức thì hôm sau thành cái xác sống mất). Liệu với sức khỏe như vậy em có nên theo ngành lập trình ko ? [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG] Cảm ơn các anh chị
    Vài tiếng là mệt thì ai chẳng thế, thậm chí là người ta khuyên là nên nghỉ giải lao sau 1h.
    Nói chung là nếu cái thiện sức khỏe 1 chút nữa thôi thì vẫn theo được.

Đang ở
    Hà Nội
    Trích dẫn Gửi bởi SuperUser
    Vài tiếng là mệt thì ai chẳng thế, thậm chí là người ta khuyên là nên nghỉ giải lao sau 1h.
    Nói chung là nếu cái thiện sức khỏe 1 chút nữa thôi thì vẫn theo được.
    nhưng em nghe nói là làm LTV nhiều lúc phải làm việc thâu đêm nên cx lo [IMG]images/smilies/21.gif[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi dangthuaan
    nhưng em nghe nói là làm LTV nhiều lúc phải làm việc thâu đêm nên cx lo [IMG]images/smilies/21.gif[/IMG]
    Ờ, nhưng mà làm việc nhiều khi vui quá nên thâu đêm cũng không mệt.

Sức khỏe không tốt có làm Lập Trình Viên được không?

Em rất đam mê và yêu thích lập trình, hồi còn học cấp 3 en đã lập trình, tạo trang web (ko đc hoành tráng cho lắm) rồi, em có thể ngồi máy từ sáng tới tối. Nhưng thực sự thì sức khỏe của em không tốt cho lắm, em chỉ cần ngồi máy hoặc lập trình được vài tiếng là mệt và phải nghỉ, em cx ko thức thâu đêm được và từ bé tới giờ em chưa thức thâu đêm 1 lần nào (nếu thức thì hôm sau thành cái xác sống mất). Liệu với sức khỏe như vậy em có nên theo ngành lập trình ko ? [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG] Cảm ơn các anh chị

Đúng ra khỏe hay không khỏe cũng không nên theo CNTT. Nhưng mấy chú học cntt toàn mọt game nên không làm cntt thì cũng chả làm được trò trống gì đâu [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Nếu có kế hoạch làm việc hiệu quả thì bạn đâu cần phải thức khuya? Việc thức khuya chẳng có gì đáng tự hào đâu chỉ tự hại mình thôi, thật đấy (khoa học đã chứng minh) nên cứ tự tin lên nhé. Bản thân mình ko bao giờ ủng hộ việc thức khuya, thay vì thức khuya -> dậy muộn thì mình chọn ngủ sớm -> dậy sớm [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG] GOOD LUCK

Có sức khỏe mới làm việc và suy nghĩ tốt. Nên có thời gian nghĩ ngơi hồi phục sức khỏe