Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Lập trình PHP có phải ngành hot

Nhiều người nói PHP là ngôn ngữ lập trình hot nhất hiện nay? điều này đúng không?
    "Hot" thì không biết nhưng hiện tại thấy đâu đâu cũng giới thiệu về ngôn ngữ này, thấy các bạn bè mình tranh nhau tìm hiểu về nó làm mình cũng thấy tò mò quá.
    Tiếc tiền tự học mà thấy cũng hơi khó và mất thời gian. Bỏ tiền ra các trung tâm học thì không biết thế nào? Ở Hà Nội trung tâm nào dạy php ok vậy. Các mem nào từng trải chỉ cho em với.

View more random threads:

Hi,
    Hồi trước mình cũng định làm về mảng này. Nhưng có vẻ như cơ hội lương bổng ... không tốt đẹp lắm vì vốn dĩ việc lập trình php ở mức thấp là rất nhiều.
    Nếu bạn có khả năng lập trình ở mức sâu + kết hợp kha khá yếu tố nữa thì nên theo đuổi.

Mình thích học theo cái gọi là "hot" vì hot thường dễ xin việc.

Dễ xin việc thì dễ mất việc [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

PHP ở Hà Nội có nhiều trung tâm đào tạo lắm. AITI aptech, Bachkhoa Aptech … Còn độ hot hay không không cần quá quan tâm đâu bạn à [IMG]images/smilies/daydreaming.gif[/IMG] cái quan trọng là mình học như thế nào và làm việc với nó như thế nào thôi [IMG]images/smilies/thinking.gif[/IMG]

Mình nhận thấy PHP dù khá là phổ biến và lương cũng thấp hơn mấy ngôn ngữ khác. Nhưng về cơ bản thì nó vẫn là một ngôn ngữ lập trình được ưa chuộng, nếu bạn thích code trên ngôn ngữ PHP thì cũng ổn, không có vấn đề gì hết.

Có 1 hồi mình làm ở trung tâm phần mềm của Viettel!
    Lúc đầu các dự án đếu làm trên framework jsp/java/serverlet/mvc... nhưng làm lâu, code lâu,deploy lâu... sau tuyển thêm mấy chú fptsoft sang thì thấy chuyển sang mấy framework php hết, vì làm nhanh hơn nhiều! Nói chung php đơn giản hơn cho làm web, nên biết !