Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 3 123 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 26

tốc độ dạy và chương trình học ở FPT-Aptech có nhiều và nhanh hok ???

em sắp học ở FPT-aptech, cho em hỏi về những người đã từng học ở FPT-aptech với

Em nghe thấy rằng tốc độ dạy ở đấy là quá nhanh, và giáo trình ở đấy quá nặng nên nhiều người đã phải từ bỏ về nó

Nếu như vậy thì em phải học như thế nào để theo kịp ở đấy ạ ? về nhà mày mò+tìm hiểu liệu có theo kịp chương trình của trường hok ? [IMG]images/smilies/Surprised.gif[/IMG][IMG]images/smilies/Surprised.gif[/IMG]

thanks các bác trước ạ [IMG]images/smilies/online.gif[/IMG][IMG]images/smilies/online.gif[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi minhphuong90
    nếu không thi đố được đại học thì sao? có phải ai thi đại học cũng đỗ được đâu hả bạn
    Có phải ai cũng học được IT đâu, có phải ai cũng tốt nghiệp được Aptech đâu (mới tốt nghiệp thôi nhé ko tính đến bằng khá bằng giỏi đâu), có phải ai cũng ....
    Cuộc đời lúc nào chả có những câu như là "có phải ai cũng". Đừng giới hạn khả năng của mình như vậy, nếu ko sau này hối hận đấy (giống tớ )

Trích dẫn Gửi bởi iloveit1208
    Bây giờ các trường mở ra để kinh doanh là chính, vẫn diện tích như vậy mà mỗi năm số sv cứ tăng lên đều đều
    Thế thì bạn lại hơi nhầm vế đằng sau, lượng sinh viên Aptech đang giảm đi đấy [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG].

làm như ai cũng đậu được đại học vậy bạn, nếu bạn nói như thế thì thằng aptech nó mở công ty ra để làm gì thế :-?. Mình thì biết sức không thể đậu nổi đại học nên mới định theo học ở aptech, bạn nói như thế thì ai mà dám học.

nếu thực sự chăm học thì vào đó là tốt đấy, nhưng lười là die ngay, ko theo kịp đâu, có điều kiện thì cứ vào đó đi

cần nhất là đam mê và tâm huyết

Trích dẫn Gửi bởi iamvtn
    Thực ra FPT Aptech rất phù hợp cho những bạn đang học ĐH muốn nâng cao trình độ. Còn chưa biết gì về IT thì theo tớ nên từ bỏ ý định học ở Aptech đi, tốn tiền mà kết quả chả ra gì đâu.

Mà nói thực Aptech giờ đang trong thời kỳ thoái troài rồi nó không còn được vị thế như xưa nữa, cố gắng mà học ĐH đi.
    nếu không thi đố được đại học thì sao? có phải ai thi đại học cũng đỗ được đâu hả bạn

Trích dẫn Gửi bởi thunder225
    làm như ai cũng đậu được đại học vậy bạn, nếu bạn nói như thế thì thằng aptech nó mở công ty ra để làm gì thế :-?. Mình thì biết sức không thể đậu nổi đại học nên mới định theo học ở aptech, bạn nói như thế thì ai mà dám học.
    The ugly truth (sự thật mất lòng).

Số lượng người vào học tỉ lệ nghịch với số lượng người ra được trường (nếu ko muốn nói là rất ít). Không hẳn chứ chăm chỉ là học được đâu, bạn tớ đấy có phải là lười đâu chăm chỉ phết đấy chứ, nhưng vẫn cứ trượt như thường. Tớ nói vậy không phải là dọa các cậu mà là nhắc các cậu thật cân nhắc trước khi đưa ra quyết định thôi, tiền tấn đấy chứ có ít ỏi gì đâu.

Bây giờ các trường mở ra để kinh doanh là chính, vẫn diện tích như vậy mà mỗi năm số sv cứ tăng lên đều đều

Trích dẫn Gửi bởi iamvtn
    Có phải ai cũng học được IT đâu, có phải ai cũng tốt nghiệp được Aptech đâu (mới tốt nghiệp thôi nhé ko tính đến bằng khá bằng giỏi đâu), có phải ai cũng ....
    Cuộc đời lúc nào chả có những câu như là "có phải ai cũng". Đừng giới hạn khả năng của mình như vậy, nếu ko sau này hối hận đấy (giống tớ )
    "có phải ai" không có nghĩa là không có người học được ở aptech và tốt nghiệp aptech vậy sao bạn lại bảo bỏ đi và tốn tiền mà không được gì [IMG]images/smilies/Shame_on_you.gif[/IMG] mình đang học kỳ 3 aptech và mình thấy chương trình học của nó không có gì là đến mức khó cả, mình học từ kỳ từ đầu tới giờ cũng vẫn chưa phải thi lại môn nào cả và điểm cũng không quá thấp. Bạn nói

Còn chưa biết gì về IT thì theo tớ nên từ bỏ ý định học ở Aptech đi, tốn tiền mà kết quả chả ra gì đâu.
    là đánh giá chung cho tất cả rồi, ở đâu cũng có người giỏi người không giỏi, mặc dù mặt bằng aptech tỉ lệ học được là thấp hơn so với đh bạn cũng không nên nói tất cả mọi người là "không có kết quả gì đâu", tuy mình chưa có kinh nghiệm đi làm nhưng mình hiện đang đi training cùng với các bạn học đh cũng có và aptech cũng có nhưng mình thấy sức mình cũng không kém bạn nào trong lớp (cũng có thể là do lớp training mình không có người giỏi của đh)

Mình biết tấm bằng đh khá quan trọng nhưng kiến thức aptech dậy không phải là "không được gì" vì thế mình cũng đã tính sau khi học xong aptech sẽ đi học để có một tấm bằng đại học [IMG]images/smilies/online.gif[/IMG]

bạn minhphuong có yh ko cho mình xin với [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG], có vài vấn đề muốn hỏi bạn ấy mà [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Trang 1 của 3 123 CuốiCuối