Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Trở thành một nhà an ninh mạng thì nên bắt đầu học cái gì?

Em đang là sinh viên năm nhất, cho em hỏi là để trở thành một nhà an ninh mạng thì nên bắt đầu học cái gì(dĩ nhiên là lập trình và hiện tại em đang học C) và học những gì??? và quản trị mạng thì em nên học bắt đầu từ đâu??[IMG]images/smilies/redface.png[/IMG][IMG]images/smilies/redface.png[/IMG]

Vâng, em cảm ơn ý kiến của anh [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi kudoshinichi165
    Em đang là sinh viên năm nhất, cho em hỏi là để trở thành một nhà an ninh mạng thì nên bắt đầu học cái gì(dĩ nhiên là lập trình và hiện tại em đang học C) và học những gì??? và quản trị mạng thì em nên học bắt đầu từ đâu??[IMG]images/smilies/redface.png[/IMG][IMG]images/smilies/redface.png[/IMG]
    Bạn có kiến thức mạng căn bản chưa đã? chưa thì đi học 1 khóa ngắn hạn cho có nền tảng rồi sau đó tự học or học thầy học bạn bè. Học network nói thật mình thấy khó tự hp5c hơn so với programming vì nó sẽ xảy ra những trường hợp ngẫu nhiên mà ko tài liệu nào giải thích, họa may đã có xảy ra rồi nhưng chẳng ai ghi chú lại thì cũng như ko. Nên cần có người giỏi để bạn hỏi ngay khi thắc mắc. Còn nói về việc học an ninh mạng thì bạn cứ tìm hiểu sâu về C++ cho thật giỏi là đủ ko cần đi lan man đâu hết.

Bạn tìm đọc bài viết của anh Dương Ngọc Thái tại diễn đàng hvaonline nhé [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG] ( nick mrror ) thì phải ! Anh ấy hiện đang làm an ninh thông tin tại GG

Trích dẫn Gửi bởi LupinNight
    Bạn tìm đọc bài viết của anh Dương Ngọc Thái tại diễn đàng hvaonline nhé [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG] ( nick mrror ) thì phải ! Anh ấy hiện đang làm an ninh thông tin tại GG
    Bài viết "Làm an toàn thông tin thì học gì?"

Học network (CCNA,CCNP, CCIE,...MCSA,...) [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]