Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 8 123 ... CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 78

Gửi các tân tú tài của năm nay, hãy nhìn nhận lại về aptech

1.ĐỪng ảo tưởng
    Đầu những năm 2000 khi Aptech đặt chân tới Việt Nam cũng ngay lập tức được dân ta đón nhận , không thể phủ nhận những thành quả của Aptech khi đào tạo ra 1 đội ngũ những developer đáp ứng được yêu cầu outsourcing. Nhưng thời nay thị trường outsourcing đang dần bị cạnh tranh ko chỉ trong nước với các công ty "gia công phần mềm" mọc lên như nấm, trên thế giới các quốc gia từ trước tới nay được biết đến như mù IT thì nay cũng đang dành giật được những hợp đồng outsourcing lớn từ tay nước ta , có thể nói những công việc dễ dàng mà chúng ta đang làm đã dần mất đi , một lẽ đương nhiên mật ít thì ruồi nhiều.Ở thời điểm những năm 200-2005 khi IT nước ta đang ở cao trào với 4,5 năm học lại ko được học nhiều về công nghệ rõ ràng một sinh viên đại học ra trường bị đập vào một dự án outsourcing trong thời gian đầu sẽ gặp nhiều bất lợi , thời kỳ đó là thời kỳ mà các aptechites được săn đón như những quả trứng vàng bởi sao? chưa ra trường cũng có thể làm outsource. Chúng ta đang lên án nền giáo dục của Việt Nam ta đang tiến chậm như rùa thế nhưng 8 ,9 năm qua họ đã có nhiều chuyển biến sinh viên cũng được học nhiều công nghệ hơn còn aptech vẫn vậy ko gì ngoài lập trình đơn giản , đơn giản chỉ là nhớ các phương thức như một cái máy ko gì ngoài các phép gán. Những tú tài vừa mới ra trường phần vì sa cơ, phần vì bị cái quá khứ vài năm hào hùng của aptech làm lu mờ mất ánh mắt thành ra nhìn nhận ko đúng vấn đề , cứ nghĩ đó là thiên đường xong thực tế thì ko phải. Độ hot cua aptech đến thời điểm này đã ko còn, chúng ta chỉ còn có thể đáp ứng được những công việc tạm bợ nay đây mai đó , lúc nào cũng tràn ngập trong công việc ,nhưng chỗ ngồi vẫn bấp bênh .
    Hy vọng các tân tú tài đọc bài này xong sẽ có cái nhìn tổng quan về con đường sắp đi.
    2.Đừng già níu
    Trên là chưa học, còn giờ là đã học .
    Nhiều bạn có lẽ nhìn các bạn đứng đầu lớp với ánh mắt nể phục lắm ngẫm nghĩ hiển nhiên những bạn đó ra trường sẽ là lead nọ lead kia, nhưng thực tế không phải ,hoàn thành 100% kiến thức của aptech cũng chỉ có thể là 1 developer tầm thường mà thôi ko tài năng, cũng ko được trọng vọng, sao tôi lại nói vậy?
    Nói thế ko phải để khinh thường aptechites, tôi cũng là aptechite cơ mà , ko hiểu sao vẫn có "phần lớn aptechite" đến lớp ngồi ko phải để học , với các lý do giáo trình nặng, hoặc thi lại cho đúng nghĩa sinh viên :107: xin thưa nếu như các bạn muốn cải thiện tương lai của mình thì giờ lăn ngay vào mà học đi vì sao thì như trên phần Đừng ảo tương tôi đã nói Aptech ko còn hot nữa ko học nhanh để đến lúc nó thoái trào tới đáy thì đã muộn. những bạn đi học chỉ để cho có cái mác sinh viên thì tôi cũng khuyên chân thành, và cầu xin các bạn "nên nghỉ đi".

Bài viết trong lúc bức xúc , tâm trạng ko thoải mái giận mình, giận người nên nhiều từ có lẽ hơn "phạm lòng" các bạn bỏ quá.
    Thanks vì đã đọc.[IMG]images/smilies/2.gif[/IMG]

[IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]) 90 đã nhìn được cuộc sống như thế đúng là rất giỏi. Bản chất aptech đúng là như thế. Nhưng cuộc sống không phải chỉ có 1 con đường dẫn tới thành công. Và cái giá phải trả cho thành công không bao giờ là nhỏ. 1 câu nói cửa miệng mình vẫn hay dùng là : "cái gì cũng có cái giá của nó cả". Chúc bạn minhphuong90 tìm được lối đi đúng cho bản thân mình.

ThankS a lot ! Đành phải thực hiện cái tiếu chí 2 vậy

đúng thế , phải học thì mới giỏi được , không dưng tự nhiên giỏi ngay hóa ra là thần đồng à

Trích dẫn Gửi bởi thanhtung1990
    đúng thế , phải học thì mới giỏi được
    ko , phải biết cách học mới giỏi được [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi langman
    Những cái thằng ngu thì luôn quay lại nói xấu nơi đào tạo ra mình
    về cơ bản mà nói thì những thằng như này , chưa tuyển dụng cũng biết là thằng ngu. Có chút thông minh đi nữa cũng là 1 thằng có thái độ xấu, vô ơn, cũng là thằng vô dụng, ko bao giờ đi xa được

người đẳng cấp thì ko bao giờ chê cái chỗ đã đào tạo ra mình

1 nhận xét nói lên tất cả
    Em xin lỗi vì lỡ lời vì nhận xét không tốt về trung tâm FPT -Aptech 2 anh em mình cùng học.

Mong anh đừng giận nhé [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi tucute89
    Em xin lỗi vì lỡ lời vì nhận xét không tốt về trung tâm FPT -Aptech 2 anh em mình cùng học.

Mong anh đừng giận nhé [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]
    đừng nhầm, ý anh nói chủ topic thôi
    đấy là chú tự rút ra đấy chứ

Chào chủ topic. Mình cũng học FPT - Aptech bạn nhận xét rất đúng.

Mình học Aptech thấy 1 lớp thì có ít người học thật sự lắm. Còn lại đa số đến chém gió là nhiều [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]
    Nói thiệt học giỏi tốt nghiệp ở Aptech ra chưa chắc đã xin được việc chứ nói gì tới mấy học viên chuyên chém gió .

Thầy giáo giờ lên hết đại học FPT dạy còn lại trung tâm thuê những ông giáo mới ra trường đi nước ngoài về ... chưa có kinh nghiệm dạy . Dạy chán ơi là chán .
    Mình nhận xét dưới con mắt quan sát kỹ lưỡng không dám chém gió

Nói chung là phải tự học là chính thôi.
    Bạn nào vừa học đại học vừa học Aptech là tuyệt nhất [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

về cơ bản mà nói thì những thằng như này , chưa tuyển dụng cũng biết là thằng ngu. Có chút thông minh đi nữa cũng là 1 thằng có thái độ xấu, vô ơn, cũng là thằng vô dụng, ko bao giờ đi xa được

y như mấy thằng cóc ghẻ đi nước ngoài rồi quay lại chê việt nam
    về cơ bản ko bao giờ là người có tài được người khác tôn trong cả

Trích dẫn Gửi bởi langman

không ai chê nơi mình đào tạo ra mà chỉ đang nói về sự thật xã hội đang như nghĩ gì về aptech
    Chỉ những thằng ngu dốt mới mắng người khác ngu dốt, mới không biết mình ngu dốt
    Hãy để người khác tôn trong mình khi còn có thể bạn à

Trang 1 của 8 123 ... CuốiCuối