Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Em có nên học tiếp đại học.

Chào các anh/chị.

Em năm nay 23 tuổi (1992), trước đây em học Đại học ngành Ôtô, vừa tốt nghiệp, bây giờ em đang học CNTT (đại học) chuyên ngành CNPM (đã học 1 kỳ), nếu mà có cố gắng lắm thì cũng phải 2 năm nữa mới xong, lúc đó em đã 25 tuổi, liệu có thể xin được việc không ạ?

Trong quá trình học bên ngành Ôtô thì em cũng có tự học ở nhà được một số phần sau:
    • Các kiến thức cơ bản về OOP (abstract, interface, virtual, inheritance, multiple inheritance, polymorphism...).C++ (nắm được căn bản, có tìm hiểu STL, C++11/14, có tìm hiểu Boost, Qt, đang tự học multithread programming và template metaprogramming).Đọc hiểu được ASM x86 mức cơ bản (đã từng viết chương trình nhỏ).Có biết về Java (Servlet, JSP).Chưa biết gì về C#.Có biết rất cơ bản về HTML, CSS, Javascript.Hiểu các Design Pattern (em đọc cuốn Design Patterns của Go4).Nắm cơ bản MySQL (nhưng không nhiều).Có tìm hiểu về MongoDB.Có lập trình nhúng cho các chip ARM Cortex-M3 (STM32) bằng C và C++.Đọc tài liệu tiếng Anh tương đối ổn (TOEIC 790, nhưng viết chưa ổn).

Vậy nếu trong trường hợp em không có bằng đại học thì em có thể xin được việc bên ngành CNTT không ạ?

Em cảm ơn anh/chị.

PS: Em ở thành phố Biên Hoà - Đồng Nai.

Mạnh dạn xin thử rồi mới biết, ở đây không ai dám trả lời bạn đâu [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG] Bạn cứ xin thử đi, việc gì đi hỏi cho tốn công. Lên list công ty nước ngoài trước, Việt Nam sau, sau đó đi xin thử rồi mới biết [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]