Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Các bậc tiền bối cho em hỏi nên học ngôn ngữ gì?

Em là sinh viên năm nhất bách khoa.Sau một năm học thì hiện tại em chưa làm được gì cho đời cả.Hiện tạ em đang muốn học lập trình để làm một số cái như game,ứng dụng.Em đã biết về ngôn ngữ C rồi vậy theo các bác em nên học thêm những gì nữa.Chỉ bảo e với

C/C++ cũng có thể viết game được đó . Bằng console. Tuy trắng đen nhưng cũng coi là nền tản cơ bản để viết game. Chú trọng thuật toán hơn là đồ họa. Mà tất yếu là bạn có ý tưởng ! Có ý tưởng rồi vận dụng kiến thức của mình đã có . Bắt tay vào làm thôi. Cũng học hỏi thêm nhiều kiến thức mới nữa ! Chúc bạn thành công ! [IMG]images/smilies/online.gif[/IMG]

C/C++ -> Huớng đối tuợng -> CSDL là nền tất cả của dev

Trích dẫn Gửi bởi datthan16a
    Em là sinh viên năm nhất bách khoa.Sau một năm học thì hiện tại em chưa làm được gì cho đời cả.Hiện tạ em đang muốn học lập trình để làm một số cái như game,ứng dụng.Em đã biết về ngôn ngữ C rồi vậy theo các bác em nên học thêm những gì nữa.Chỉ bảo e với
    Bạn có thể liên lạc số máy này: 0902.52.43.47 Để biết thông tin cũng như quá trình học nhé. Thầy này dạy lập trình tại nhà, giá cả cũng rất ok. Link chi tiết: http://diendan.congdongcviet.com/thr...-lam-do-an.cpp