Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Học làm web cần phải cập nhật công nghệ mới nhất. ứng dụng trên nền tản Mobile, App. Anh nghĩ em đi bên lập trình App, Mobile là xu hướng đang hot nhất hiện nay đó em. Lập trình web chỉ hot ở giai đoạn 2006 - 2009 bay giờ nó về chế độ bão hoà rồi.

Trích dẫn Gửi bởi nglong994
    em mới học năm đầu kĩ thuật phần mềm và muốn nghiên cứu một chút về thiết kế web. Em không biết cái này có thể tự học được hay không? nhờ mấy anh góp ý.
    Để làm đc web thì dễ chứ làm đẹp, sâu mới khó. Nếu thích thú thì cứ tìm hiểu. Cũng không mất nhiều thời gian lắm đâu

Đang ở
    24 Rạch Bùng Binh , P10,Q3 , HCM
    Trích dẫn Gửi bởi anhduongqn
    Học làm web cần phải cập nhật công nghệ mới nhất. ứng dụng trên nền tản Mobile, App. Anh nghĩ em đi bên lập trình App, Mobile là xu hướng đang hot nhất hiện nay đó em. Lập trình web chỉ hot ở giai đoạn 2006 - 2009 bay giờ nó về chế độ bão hoà rồi.
    Chưa bão hòa và vẫn còn hot cực.
    Thế giới Web đang bùng nổ liên tiếp những công nghệ mới: các phiên bản cải tiến của HTTP, HTML, CSS, Javascript.
    Các ứng dụng trên nền Web ngày càng được ưa chuộng hơn: từ office, photoshop, các game online v.v...
    Các cơ sở của Web 3.0 ngày một hoàn thiện: RDF/RDFS/OWL/SPARQL v.v... chuẩn bị làm thay đổi bộ mặt của Web hiện nay.
    Nền tảng Web vẫn luôn là nền tảng rất mạnh bởi vì nó có tính mở, nó không thuộc sở hữu của riêng hãng nào cả, nó chuẩn mực thống nhất toàn cầu.

Đang ở
    89 Tam Trinh - Hoàng Mai - Hà Nội
    MÌnh cũng là 1 mem mới trong Lập trình.theo mình thì bạn nên code thật nhiều để nhớ.mình thì lười đọc sách vô đối [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG] nên mình toàn đọc ví dụ thôi.ko thì lên trang w3schools.com học.trang này thì chắc nhiều ngừoi biết rồi.học trên này rất tốt vì nó của thằng viết html,css,.. mà [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Đang ở
    Hà Nội
    Bạn có thể nói rõ cho mình hường hoc về lập trình web ứng dụng trên nền tản Mobile, App được ko?

thank you very much!

Trích dẫn Gửi bởi beautifulsoul84hung
    Để làm đc web thì dễ chứ làm đẹp, sâu mới khó. Nếu thích thú thì cứ tìm hiểu. Cũng không mất nhiều thời gian lắm đâu
    Học lập trình web thì dễ những học để phát triển web thì không hề dễ chút nào đâu bạn a?Nếu bạn muốn theo đuổi sự nghiệp của mình thì nên tham gia 1 khóa học tại một trung tâm như niithanoi.vn ở đó dạy lập trình web cũng rất hay.

Không dễ ở chỗ nào hả bạn thinhnguyen? Mấy trung tâm các bạn toàn 'chém gió quảng cáo', nhiều thành viên phản ánh về việc này và nếu bạn còn tiếp tục toàn bộ bài viết của bạn sẽ bị xóa bỏ hoàn toàn!

@nglong994: Nếu bạn có căn bản về lập trình thì lập trình web hoàn toàn có thể tự học trong thời gian ngắn, mình là một ví dụ điển hình cho việc này nên bạn cứ tự tin mà học, chứ ngồi đó suy nghĩ thì biết đến năm nào.

Mình thấy tự học lập trình web cũng dễ mà nếu bạn muốn có thể lên máy trang như youtobe mà học.Nhưng mà rất mất thời gian đấy nhưng chỉ biết cơ bản thôi còn nếu muốn phát triển web lên mức độ cao hơn làm các dự án lớn thì hơi khó đó.Chứ học mấy cái cơ bản trên web là bạn có thể tự tạo trang web cho mình rồi.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối