Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 12

Học DH Greenwich -- liệu Fsoft có nhận ?

Hiện tại em đang theo học chương trình cử nhân CNTT của tr` DH Greenwich (Học tại DH FPT chứ ko phải Aptech)

Em học 3 năm, 2 năm đầu theo chương trình của Aptech và 1 năm chương trình Greenwich. Vì chương trình em do DH FPT quản lý ko thuộc Aptech (5 ngày/1 tuần) nên em ko học thêm 1 tr` nào ở ngoài nữa.

Nghe mấy bác Fsoft trong này phản biện chương trình Aptech quá nên hiện tại em "hơi bị lo ngại" !

Hiện ngoài chương trình chuyên ngành, em còn đi học Eng, Jap

Giả sử em tốt nghiệp 3 năm và đạt điểm cao + 1 cái 2kyu + 1 cái Toelf mang đi KS 1 mạng Bách Khoa thì ra sao nhỉ :-/

Và em mong các bác 1 điều là, công ty trong nước nên đãi ngộ nhân viên xứng đáng 1 chút.

P/S thêm : Theo em thấy mấy bác Fsoft nói "ng` FPT còn ghét xài hàng FPT" thế thì dẹp cái bảng "học tại FPT ra làm cho FPT" đi là vừa, còn hỏi cái bảng đó ở đâu hả. Ai ở TPHCM xuống đường Quang Trung, tìm nhà sách Nhân Văn kế siêu thị StarMart ấy !

Trích dẫn Gửi bởi ryudo206
    Hiện tại em đang theo học chương trình cử nhân CNTT của tr` DH Greenwich (Học tại DH FPT chứ ko phải Aptech)

Em học 3 năm, 2 năm đầu theo chương trình của Aptech và 1 năm chương trình Greenwich. Vì chương trình em do DH FPT quản lý ko thuộc Aptech (5 ngày/1 tuần) nên em ko học thêm 1 tr` nào ở ngoài nữa.

Nghe mấy bác Fsoft trong này phản biện chương trình Aptech quá nên hiện tại em "hơi bị lo ngại" !

Giả sử em tốt nghiệp 3 năm và đạt điểm cao + 1 cái 2kyu + 1 cái Toelf mang đi KS 1 mạng Bách Khoa thì ra sao nhỉ :-/

Và em mong các bác 1 điều là, công ty trong nước nên đãi ngộ nhân viên xứng đáng 1 chút.
    * Nếu bạn học giỏi và nếu giỏi cả ngoại ngữ như tiếng Anh hay tiếng Nhật hay .... thì có thể chọn các công ty nước ngoài ở VN để làm việc. Vì khả năng ngôn ngữ để làm việc trong kinh doanh hiện tại khá là quan trọng nên công ty nước ngoài ưu tiên cái này. Về trình độ kĩ thuật, cho dù bạn giỏi hay khá thì đều sẽ được đào tạo lại trong công ty hết. Tuy nhiên được cái bằng giỏi thì tỉ lệ vào sẽ dễ dàng hơn.

* Với Fsoft, hiện tại với hiểu biết của mình hiện tại thì Fsoft có những yêu cầu cơ bản sau:
    - Trình độ tiếng Anh
    - Trình độ tiếng Nhật
    - Kĩ năng giao tiếp
    - Chịu được sức ép công việc
    - Khả năng làm việc độc lập hoặc theo nhóm
    - Có kiến thức cơ bản về lĩnh vực đăng kí (vì khi đã trúng tuyển bạn sẽ được đào tạo lại nhưng yêu cầu ở mức cơ bản để có thể theo học )
    - GMAT, IQ sẽ được kiểm tra ở đầu vào

Tùy thuộc vào vị trí mà yêu cầu có thể khác nhau nhưng ở trên thường là các kĩ năng cơ bản mà Fsoft hay các công ty khác đánh giá cao trên thị trường người lao động (trí óc) hiện nay.

Vâng, cám ơn pác, em ko tìm dc nút "thanks"

Hiện tại pác đang làm cho Cty nào vậy ạ ?

Học trường nào mà chỉ học để lấy cái bằng để hi vọng có thể xin được việc thì khó đấy. Trường nào cũng thế cả thôi. Khi học trong nhà trường, nền tảng cần phải nắm vững, lúc đó sẽ dễ dàng hơn. Vào FSOFT không phải là khó khăn đâu bạn giai ah, nên không cần boăn khoăn.

Mẹo: Chịu khó tham gia chia sẻ ở cộng đồng C Việt này, có nhiều chia sẻ tốt, sẽ được chú ý hơn rất nhiều khi xin việc đó. Tham gia diễn đàn cộng đồng C Việt cũng sẽ tiến bộ rất nhanh, bản thân mình là người học chính ở diễn đàn này.

bạn đừng tin rằng 3 năm chỉ học ở FU mà lên được 2kyu [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG] người ta chỉ học 1 tiếng nhật mà trày vi tróc vảy mới lên được 2kyu

Hic, mình ko học Nhật ở FU. Vì khoá mình học chỉ có Anh Văn và Chuyên ngành thôi. Mình học Nhật ở Đông Du mà

Trích dẫn Gửi bởi ryudo206

P/S thêm : Theo em thấy mấy bác Fsoft nói "ng` FPT còn ghét xài hàng FPT" thế thì dẹp cái bảng "học tại FPT ra làm cho FPT" đi là vừa, còn hỏi cái bảng đó ở đâu hả. Ai ở TPHCM xuống đường Quang Trung, tìm nhà sách Nhân Văn kế siêu thị StarMart ấy !
    Bạn yên tâm.Fsoft ko nhận bạn thì Fsoft có mà ngu.FPT mở ra trường ĐH FPT để đào taọ những nhà quản lý tương lai của FSOFT,FIS mà

langman mạn phép gửi bạn 1 lời khuyên: tự tin để đứng vững

Mình đang làm ở Fsoft..thậm chí còn chưa tốt nghiệp Aptech... =)) hài quá [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG] cơ mà vẫn làm việc tốt bạn ạ.

Bạn có nền tảng cơ bản thế rồi thì còn lo lắng gì nữa. Tự tin gửi CV đến phòng tuyển dụng. Bạn sẽ nhận được ngay phản hồi. Không chỉ Fsoft mà bất cứ công ty nào có chiến lược về nhân sự cũng nhìn nhận vấn đề tuyển dụng 1 cách nghiêm túc chứ ko phải bạn nào đó nói "người FPT ghét xài hàng FPT đâu"

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối