Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Em rất mong a/c đi trước cho em lời khuyên trên con đường trở thành 1 Coder viết phần mềm ứng dụng ,game,..

Bây giờ em là Sv CNTT năm 2 đại học chính quy .
    Em cảm thấy học trên trường thôi rất nguy hiểm về kiến thức .
    Em muốn lên 1 kế hoạch để tự học cho mình mà không biết nên bắt đầu từ đâu ạ. mong các a.c chỉ bảo ạ.
    từ lúc lên đh thì e chỉ đc học C và
    hiện e đang học đến C++ thôi ạ.và hiểu biết của em cũng không nhiều lắm về CNTT [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]
    P/s : là thành viên mới nên có gì sai sót mong ac thông cảm[IMG]images/smilies/smile.png[/IMG][IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

Mình khuyên bác quên ý tưởng viết phần mềm ứng dụng Game đi (rất khó để tìm công việc)

Trước khi bác muốn học bác đặt câu hỏi là bác sẽ làm ở đâu, vài ví dụ cho IT:
    1. Làm ở Trường Học (ở trường học thì họ cần phần mềm như là LCM (Learning Content Management System)) // Đạy Học
    2. Làm ở Cảnh Sát (Jail Tracking System, Forensic, Nhà Sát management ... vân vân)
    3. Làm ở 1 công ty nào đó (làm osin / kuli mãi, người ta kêu gì làm đó // đủ tiền tiêu qua ngày thôi)
    4. Làm ở nhà (đòi hỏi có tiền , sáng kiến tốt, quen biết rộng rãi, và cần có team)

NẾu bạn thích IT, cũng phải biết là nên dùng IT ở chổ nào, chứ đừng có học lu bù xù rồi nghe theo lời thầy giáo / cô giáo khuyên ngành này đang HOT (tào lao). Càng nhiều người học sẽ càng có cạnh TRANH. Hãy học ngành ít người học.

Đây chỉ là vài ví dụ thôi, suy nghĩ thật kỷ để khỏi phải tốn tiền tồn thời gian.

Thật ra ở đâu cũng cần người IT hết, đặt câu hỏi là kinh nghiệm IT sẽ giúp được gì tại chổ mình làm như vậy sẽ giúp bạn tìm rõ hướng đi hơn.