Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 10 của 10

Cho em hỏi về hướng đi khi muốn chuyên sâu về .NET

Bây giờ em đang là năm 2 học CNTT, trước giờ em quan tâm đến .NET và đã học qua Winform, webform, ADO.net.
    mấy cái đó em cũng nắm được phần nào.
    Bây giờ em muốn học chuyên sâu về .NET thì em phải học thêm những gì nữa.?
    ( em quan tâm đến cả app và web ).
    em search gg ra Wpf, wcf , server nhiều quá mà không hiểu đc gì nhiều
    Mong các bác chỉ cho em một con đường đi tiếp với

Em xin cảm ơn nhiều a

Học theo nội dung các chứng chỉ của Microsoft ! MCTS - MCPD-MCM
    Học được MCM đúng thực chất thì ngang chuyên gia giải pháp > 12 năm kinh nghiệm , thiết kế đc hệ thống lớn , lương > 2000
    Học đầy đủ MCPD thì ngang dev 5-7 năm kinh nghiệm , thiết kế được hệ thống cỡ trung binh, lương > 1000
    Học đây đủ MCTS thì ngang dev 3 năm kn , làm được hệ thống nhỏ ,vai trò senior dev, lương > 500

Bác dùng từ chuyên ngành em nó sao hiểu được, dùng từ đơn giản thôi
    Cấp thấp nhất, lập trình, tức là mấy thứ em đang search học ấy, như wpf, wcf, ws, v.v....
    Khi tích lũy đủ những cái trên, đa phần ta sẽ thiết kế sâu vào hệ thống,
    Và cuối cùng là phân tích và giải pháp cho những vấn đề
    Lương mình nghĩ khởi điểm hơn bác Haipt gấp rưỡi á [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Sẵn cho mình hỏi ké luôn là xu hướng giờ tại các công ty ngta có còn làm winform cổ điển tức là chỉ dùng C# ko? hay chuyển sang WPF hết rồi? để mìnhbie61ta trước vài bữa đi phỏng vấn toàn hỏi WPF có nước chết vì mình chưa biết gì về XAML.

Đang ở
    hà nội
    Hiện tại Microsoft tương lai sẽ sai pad rồi ... download windows 8.1 tập làm Windows Phone app. Thay vì học WPF thì học Windows Store app dạng Universal cho phone với desktop version sẽ có tương lai hơn.

Trích dẫn Gửi bởi VNFox
    Hiện tại Microsoft tương lai sẽ sai pad rồi ... download windows 8.1 tập làm Windows Phone app. Thay vì học WPF thì học Windows Store app dạng Universal cho phone với desktop version sẽ có tương lai hơn.
    Anh Fox ơi a có tài liệu lập trình windows phone 8.1 hok a!
    Hổm rài tìm mà ko thấy cuống nào hướng dẫn step by step hết (giống như mấy cái tut trên asp.net ấy a)

Học tiếng anh được không ... đây là link mình tham khảo cũng hay dzo^ học:
    http://channel9.msdn.com/Series/Wind...s-Introduction

Mình cũng có suy nghĩ làm video tutorial tiếng việt, mà chỉ chưa có thời gian lắm ... hiện tại bận bịu đủ thứ với lại lo kiếm tiền mua tã cho con ... xem tiếng Anh đở đi nha. Nếu English chưa hiểu lắm, thì có thể chịu khó học vài khóa tiếng Anh ... tại biết ăng lê (english) có lợi lắm [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

hok sao a, dù ăng lê hok giỏi lắm nhưng đọc thì chắc cũng miễn cưỡng! thank a nhiều
    Hy vọng a sớm có video tiếng việt [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi VNFox
    Bạn nói rõ cái chỗ mình bôi đen được ko? còn việc Windows Store App thì theo bạn hiện giờ đã phổ biến chưa? có nhiều công ty tuyển dụng về mặt này chưa? còn WPF thì sao? mà sao nhiều cái rắc rối thế nhỉ? rốt cuộc là bây giờ các công ty chuộng cái nào nhất? mình chỉ biết winform classic thôi.

Trích dẫn Gửi bởi Haipt
    Học theo nội dung các chứng chỉ của Microsoft ! MCTS - MCPD-MCM
    Học được MCM đúng thực chất thì ngang chuyên gia giải pháp > 12 năm kinh nghiệm , thiết kế đc hệ thống lớn , lương > 2000
    Học đầy đủ MCPD thì ngang dev 5-7 năm kinh nghiệm , thiết kế được hệ thống cỡ trung binh, lương > 1000
    Học đây đủ MCTS thì ngang dev 3 năm kn , làm được hệ thống nhỏ ,vai trò senior dev, lương > 500
    Học những món này có khả thi kô anh, ý em là học có khó lắm kô?