Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 4 của 4
    anh ơi em đang làm bài tập lớn,không còn nhiều thời gian nữa nên đang cần gấp,anh có thể giúp em không ạ,để bảo vệ xong cái này nữa thì em mới có thời gian học nhiều hơn,anh giúp em lần này nữa nhé,chắc chắn em sẽ học nó rồi vì em đang hướng theo C# mà nhưng chỉ vì thời gian chưa cho phép thôi,anh giúp em nhé,lần này nữa thôi.
    thanks.

Viết lệnh save và save as trong ứng dụng notepad với C#?

các bác cho em hỏi ý nghĩa của từng dòng code này đc ko ạ.
    Đây là code của nút save và nút save as trong chương trình tạo notepad em đã tham khảo của Forum mình,nhưng em chưa hiểu nó lắm

Mã:
    private void saveToolStripMenuItem_Click(object sender, EventArgs e){string fileName="";if ( fileName == ""){saveFileDialog1.Filter = "TEXT Documents. (*.txt)|*.txt|All files|*.*";DialogResult resVal = saveFileDialog1.ShowDialog();if ( resVal == DialogResult.Cancel ){return;}fileName = saveFileDialog1.FileName; }try{StreamWriter stWriter = new StreamWriter(fileName);stWriter.WriteLine(richTextBox1.Text);stWriter.Close();}catch{MessageBox.Show(this, "The file " + fileName + " is Read only. 

File Could not saved.", "Notepad", MessageBoxButtons.OK, MessageBoxIcon.Exclamation);return;}} ///////////////////////////////////////////////////////////////// private void saveAsToolStripMenuItem_Click(object sender, EventArgs e){string fileName = "";if (fileName == ""){saveFileDialog1.Filter = "TEXT Documents. (*.txt)|*.txt|All files|*.*";DialogResult resVal = saveFileDialog1.ShowDialog();if (resVal == DialogResult.Cancel){return;}fileName = saveFileDialog1.FileName;}try{StreamWriter stWriter = new StreamWriter(fileName);stWriter.WriteLine(richTextBox1.Text);stWriter.Close();}catch{MessageBox.Show(this, "The file " + fileName + " is Read only. 

File Could not saved.", "Notepad", MessageBoxButtons.OK, MessageBoxIcon.Exclamation);return;}}

Toàn những cái cơ bản?bạn chịu khó đọc sách, coi ở msdn.Chứ cái nào bạn cũng nhờ giải thích từng dòng code, ai giúp bạn được

Code nay khá dễ cho nên bạn nên tự xem thì hơn. Còn nếu muốn giúp đờ thì bạn phải chỉ chổ nào ko hiểu chứ bạn up lên như thế thì khó giúp lắm