Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 4 của 4
    Đang ở
    Hà Nội

Lỗi khi đóng gói phần mềm | Làm sao để đóng gói kèm theo folder???

project của mình có 1 hàm insert picture như sau:
    Mã nguồn PHP:
    public void InsertPicture(string fileName) { try { Image img = Image.FromFile(fileName); Clipboard.SetDataObject(img); DataFormats.Format df; df = DataFormats.GetFormat(DataFormats.Bitmap); this.focusChild.rtBox.Paste(df); } catch { MessageBox.Show("Can not insert the selected image.", "Add", MessageBoxButtons.OK, MessageBoxIcon.Error); }  
    trong solution của mình có folder clipArt chứa 1 số hình mẫu.
    như vậy, khi muốn insert 1 trong các hình mẫu trên, chỉ việc gọi hàm insert ở trên. vd:
    Mã nguồn PHP:
    InsertPicture("..\\..\\clip Art\\clock.png");  
    và thực tế là khi chạy, chương trình của mình insert được các hình mẫu trên.
    Nhưng khi đóng gói (tạo file setup bằng c#) thì mình không biết làm sao để đóng gói kèm folder Clipart ở trên.

Nếu trong Applicaton Folder, mình Add thêm 1 folder clipArt, sau đó bỏ các hình mẫu vào thì khi đóng gói xong, cài đặt rồi chạy thì chứa năng insert ở trên bị lỗi. Đại loại là nó thông báo ko tìm được hình để insert nên mình nghĩ đường dẫn trong hàm insert trên có vấn đề, không biết có phải ko nữa.
    Phiền các bạn chỉ giúp.

private void linkLabel1_LinkClicked(object sender, LinkLabelLinkClickedEventArgs e)
    {
    try
    {
    OFileDialog.ShowDialog();
    if (OFileDialog.FileName == "")
    return;
    filename = OFileDialog.FileName;
    pic.Image = Image.FromFile(filename.ToString());
    }
    catch { }
    }
    Theo mình bạn nên dùng một Linklabel1 này sau đó lưu đường dẫn đó (string xau=Image.FromFile(filename.ToString())) vào CSDL. Khi hiển thị ảnh bạn chỉ việc gọi đường dẫn nó ra và hiển thị 1 Pictrure Box. khi đóng gói nó ko lo gì việc chèn ảnh ở chổ nào cả. Chúc bạn thành công.

Cảm ơn bạn nhưng mình vẫn thắc mắc. ví dụ như trên, trong project của mình có sử dụng một số file trong 1 folder tạo ra trong Solution. Cách truyền đường dẫn của các file đó có phải là:
    Mã nguồn PHP:
    "..\\..\\ten Folder\\tenfile"  
    hay không?
    Bên cạnh đó, khi tạo setup project thì mình đính kèm các folder này vào như thế nào. Mặc dù khi nhấp chuột phải vào phần "Application Folder" trong folder nó có cho Add (file/ fodler,...) nhưng làm sao để đảm bảo chuơng trình của mình khi cài đặt vẫn truy xuất đến các file đó để chạy bình thường như khi complie (tức là khi mình nhấn CTR + F5 để chạy mà chưa đóng gói thành file cài đặt). Bởi vì như đồ án của minh, khi chưa đóng gói chạy bình thường nhưng sau khi cài đặt thì lại ko ổn.

somebody help me.