Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 7 của 7

Đế hiện mỗi form thì ta sử dụng method Show() của Form, vậy thì muốn Form nào show trước thi gọi Show() của Form đó trước là được thôi

show() thi click bao nhiêu làn vao button thi hiên lên bây nhiêu cái,bác có cách nào chỉ clik 1 lân thôi,dùng showdialog(), thì ko sử dụng dc form kia,có nghĩ là chỉ click môt cái còn click cái kế tiếp thì ko cho hiện lên nữa.......mong bác chỉ dùm..thank

Trích dẫn Gửi bởi QuangHoang
    Bạn thử cái này xem có đúng ý không

Mã:
    //global variableForm2 newform = new Form2(); //event click buttonprivate void button9_Click(object sender, EventArgs e)        {            if (newform.Visible == false)            {                newform = new Form2();                newform.Show();            }            else            {                newform.Activate();                newform.Focus();            }        }
    Csharp mình mới học nên nếu thấy sai bạn cứ góp ý thằng để mình rút kinh nghiệm.
    Làm thế này cũng được. Nhưng thực ra mỗi lần click là sẽ tạo lại instance newForm nên các dữ liệu có trên newForm trước đó ễ mất hết, giống như chạy lại từ đầu ý
    Nên làm thế này : bạn khai báo 1 instance newForm của Form 2 ngay trong class Form1 luôn, gần giống với biến global ý [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG] . khi click thi code như sau:
    Mã:
    if (newForm == null)
                {
                    newForm = new Form2();
                    newForm.Show();
                }
    đơn giản mà khỏe [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Bạn thử cái này xem có đúng ý không

Mã:
    //global variableForm2 newform = new Form2(); //event click buttonprivate void button9_Click(object sender, EventArgs e)        {            if (newform.Visible == false)            {                newform = new Form2();                newform.Show();            }            else            {                newform.Activate();                newform.Focus();            }        }
    Csharp mình mới học nên nếu thấy sai bạn cứ góp ý thằng để mình rút kinh nghiệm.

cảm ơn bạn nhiều mình làm được rồi..........

Mình cũng không thích cái show lắm vì cứ click là nó ra hoài. Mình xài tạm MDI. Nhưng vẫn không giải quyết được vấn đề show.