Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 6 của 6

Nhập ngày tháng năm trong C# 2005 như thế nào?

Mình đang học asp.net = c# và slq server2000. Khi mình chạy web thừ thì nhập vào ô textbox thì phải nhập kiểu MM/dd/yyyy mới được còn nhập theo kiểu dd/MM/yyyy để giống như trong gridview(kiểu datetime thì mình viết code để hiện theo kiểu dd/MM/yyyy rồi). Giờ mình muốn khi nhập vào textbox cũng nhập theo kiểu dd/MM/yyyy luôn, Mong mọi người giúp đỡ!! Và mình cũng muốn học thêm 1 cách nhập ngày tháng năm nữa là dùng dropdownlist. Mong các cao thủ chỉ giáo . Thanks!!!!

mình gợi ý thế này.
    khi bạn đưa chuột vào ô text box để nhập sô thì bạn gọi sự kiện click chuột của textbox đó. và trong sự kiện này thì bạn show cái monthcatlare ( là cái bảng lịch) ra cho người dùng chọn vào.sau đó chọn sự kiện là dataselect trong cái monthcatlare đó để cập nhật giá trị vào textbox và đồng thời cho cái monthcatlare đó ẩn đi

Cứ nhập bình thường, sau đó chuyển đổi lại. Cũng nhanh thôi mà.

Cảm ơn tất cả các bạn. Mình đã hiểu vì sao mình bị trường hợp đó rồi và mình đã làm lại và ok rồi.

Mong các bạn hướng dẫn cụ thể làm thế nào để nhập ngày tháng năm mà dùng dorpdownlist(dùng 3 cái drop, 1 cho ngày , 1 cho tháng , 1 cho năm) trên vs2005(c#)

Đang ở
    Số 60 Thái Hà, Đống Đa, Hà Nội
    Trích dẫn Gửi bởi xiaoku
    Cảm ơn tất cả các bạn. Mình đã hiểu vì sao mình bị trường hợp đó rồi và mình đã làm lại và ok rồi.

Mong các bạn hướng dẫn cụ thể làm thế nào để nhập ngày tháng năm mà dùng dorpdownlist(dùng 3 cái drop, 1 cho ngày , 1 cho tháng , 1 cho năm) trên vs2005(c#)
    Sao ko dùng datetimepicker cho nhanh .. dễ xài nữa !

string _datetime = cbThang.Value.ToString() + "//" + cbNgay.Value.ToString() + "//" + cbNam.Value.ToString() ;

Ý tưởng là + chuỗi thôi