Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 4 của 4

Không mở Crystal Report được?? Lỗi:Failed to open document.

Khi mở file *.rpt hoặc thêm mới file *.rpt thì nhận đươc thông báo:
    "Crystal Reports ActiveX Designer: Failed to open document".
    Khi nhấn OK thì hiện lên thông báo: "Failed to create the Crystal Query engine".
    Mình đã làm hương dẫn theo trên google nhưng vẫn không được:

Mã:
       1. Go to Add/Remove Programs and select Change/Remove for Microsoft Visual Studio 2005
       2. Select Next then Add or Remove Features from the Visual Studio 2005 Maintenance Mode app
       3. Uncheck Crystal Reports for Visual Studio and select Update
       4. Once the "Update" is complete, select Finish
       5. Go back to Add/Remove Programs and select Change/Remove for Microsoft Visual Studio 2005
       6. Select Next then Add or Remove Features from the Visual Studio 2005 Maintenance Mode app
       7. Check Crystal Reports for Visual Studio and select Update
       8. Insert Disk 1 of Microsoft Visual Studio 2005 Installation CD's and select OK
       9. Once the "Update" is complete, select Finish
    Các bạn có ai đã từng gặp trường hợp này có thể chỉ lại cho mình với.
    Cám ơn các bạn đã đọc và hướng dẫn:

Uh. Đúng rồi đó phucpham.
    Mình đã tạo file setup cho project có sử dụng Crystal Report và đã uninstall.
    Mình nghĩ chắc nguyên nhân là như bạn đã nói.
    Mình sẽ thử lại. Cám ơn phucpham nhen.
    phucpham giúp mình nhiều quá. hok biết cám ơn sao nữa..chắc bữa nào đãi phucpham..nhậu quá..hi`hi`[IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

Hi thuan199,

C1 : Có phải bạn đã từng tạo Setup chương trình có Crystal Report? Khi tạo thành công bạn có test (install chương trình mới làm) trên máy của bạn và sau đó remove (uninstall) đi không. Nếu như vậy thì bạn chạy lại file setup đó và đùng uninstall (vì khi uninstall nó sẽ gỡ bỏ 1 số file dll của Crystal Report đi.

C2 : http://www1.ezclaim.com/kb/kbarticle.asp?KBID=926

Think nothing of it [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

Đó là mục đích của diễn đàn này mà. Mọi người có thể chia sẻ kiến thức của mình với nhau. Khi mình mới ra trường thì cũng đi hỏi rất nhiếu trên các forum quốc tế (thới điểm đó các forum của Việt Nam chưa được xôm tụ [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG] như CongDongCViet.com nên có hỏi cũng chưa chắc nhận được câu trả lời).

Chúc bạn thành công