Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 13

Cách tạo columnheader trong listview trên C#. Giúp em?

xin chào các anh các chị trong diễn đàn em xin giới thiệu em là shockgun
    hiện đang học khóa học CNTT của NIIT
    Vì mới gia nhập 4rum và cũng là newbie trong lĩnh vực c# nên rất mong đc mọi người giúp đỡ và chỉ bảo tận tình cho em
    em xin cảm ơn

Vào đề : =..=!

em muốn hỏi cách tạo columnheader trong listview và phân chia column 1 cách rõ ràng trong list như thế nào
    add item vào 2 3 4 column như thế nào
    và select item trong column

chúc mọi người 1 ngày vui vẻ

Bạn nên tạo tiêu đề là: Giúp em cách tạo columnheader trong listview... trước khi bài viết này vô sọt rác vì tiêu đề ko rõ ràng...

bài viết này vi phạm nội quy. nếu mod thương tình thì sẽ thay đổi lại tiêu đề. không thì sẽ bị del
    tạo columnheader trong listview
    Mã nguồn PHP:
    lisview.columns.add("tên column",kích thước,"canh trái,phải giữa");  
    hoặc vào property columns của listview add cũng được
    để add item thì ta dùng
    Mã nguồn PHP:
    lisview.items.add("gì gì đó");  
    để lấy item ta dùng
    Mã nguồn PHP:
    foreach(lítviewitem item in listview){// làm cái gì đó}  

ANh em có rảnh giải hộ bài toán này cái
    Có 144 viên bi được đựng đều trong các hộp nếu lấy ra 54 viên bi thì số bi còn lại ít hơn số bi ban đầu là 6 hộp nguyên .Hỏi có tất cả bao nhiêu hộp bi
    Cần gấp lắm ạ!

Trích dẫn Gửi bởi free_to_fly
    Có 144 viên bi được đựng đều trong các hộp nếu lấy ra 54 viên bi thì số bi còn lại ít hơn số bi ban đầu là 6 hộp nguyên .Hỏi có tất cả bao nhiêu hộp bi
    Cần gấp lắm ạ!
    Gọi a là số hộp đựng bi ban đầu, y số viên bi có trong mỗi hộp, ta có hpt:
    a.y = 144; (a-6).y = 144 - 54.
    Forum C++ mà bạn hỏi bài toán lớp 9 thế?

Dạ! tại e chả biết hỏi ai, nhưng mừ không giải theo cách này được đâu vì lớp 4 chưa học hệ pt!
    Em cảm ơn nhé! e tìm cách giải khác vậy

Trích dẫn Gửi bởi free_to_fly
    Cần gấp lắm ạ!
    --> bài toán tổng hiệu lớp 4- 5
    Nếu bạn đang dạy thêm mà bài này.. hẻm biết [IMG]images/smilies/clap_grin.gif[/IMG]

Mã:
                 int i = 1;            listView1.Columns.Add("");            listView1.Columns.Add("Name");            listView1.Columns.Add("FullName");            listView1.Columns.Add("Description");                        ListViewItem item = new ListViewItem();            item.Text = i + "";            item.SubItems.Add("Name1");            item.SubItems.Add("FullName1");            item.SubItems.Add("Description1");                       listView1.Items.Add(item);

Trích dẫn Gửi bởi coi8x
    Mã:
                 int i = 1;            listView1.Columns.Add("");            listView1.Columns.Add("Name");            listView1.Columns.Add("FullName");            listView1.Columns.Add("Description");                        ListViewItem item = new ListViewItem();            item.Text = i + "";            item.SubItems.Add("Name1");            item.SubItems.Add("FullName1");            item.SubItems.Add("Description1");                       listView1.Items.Add(item);
    như này chỉ là add từng item thông thường có thể làm = cách edit column và edit item

chứ với cái đề bài của em thì kô đc rùi [IMG]images/smilies/redface.png[/IMG]

thấy mọi người spam quá. tưởng bạn không hỏi nữa
    Mã nguồn PHP:
    DirectoryInfo dir = new DirectoryInfo("C:\\"); ListViewItem item; ListView list = new ListView(); ; foreach (DirectoryInfo d in dir.GetDirectories()) { item = new ListViewItem(d.Name); item.SubItems.Add(d.FullName); //........ list.Items.Add(item); }  

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối