Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 8 của 8

Tạo form động trong lập trình C# như thế nào?

Mình có 1 form frmDangNhap gồm các Controls cần thiết, trong đó có 1 button btnDangNhap. Khi người dùng click vào thì mình muốn frmDangNhap sẽ load các Controls cần thiết để người dùng Đăng ký. Thay vì phải tạo 1 form Đăng ký riêng thì mình muốn nó load toàn bộ controls mới trên form cũ. Mọi người có thể chỉ mình ko ?

trong FormDangNhap, bạn tạo 1 GroupPanel, trong GroupPanel thiết lập các control cần , khi FormDangNhap load thì chỉnh GroupPanel.visible = true, btnDangKy_Click thì viết GroupPanel.visible = false.
    Ngoài ra, bạn có thể tạo các control động khi runtime

bạn sử dụng thuộc tính ControlName.Visible ấy [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

nếu dùng các property invisible hay void show,hide thì lúc design nhìn vào Form rất là lung tung. Ko biết có cách nào ko nhỉ ?

Trích dẫn Gửi bởi Malib
    nếu dùng các property invisible hay void show,hide thì lúc design nhìn vào Form rất là lung tung. Ko biết có cách nào ko nhỉ ?
    Hay bạn chơi như thế này

Mã:
     private Button myButton;      public Form1()    {      this.AutoScaleBaseSize = new System.Drawing.Size(5, 13);      this.ClientSize = new System.Drawing.Size(292, 273);                    this.ShowInTaskbar=false;       myButton = new Button();      myButton.Text = "Write code to design form :)) (Y:DY)";      myButton.Location = new System.Drawing.Point(64, 32);      myButton.Size = new System.Drawing.Size(450, 50);       Controls.Add(myButton);
    [IMG]images/smilies/thinking.gif[/IMG]

@tesulakata : cái đó càng ko thể.
    Nếu cứ remove, add, show, hide thì 1 form có nhiều controls chắc...

Vậy bạn tính làm ntn?

A()
    {

}

b()
    {}
    c(){}
    // forrm clossing
    xoaa(){}
    xoab(){}
    xoac{}

mà thực ra tớ chẳng biết làm thế nào đâu [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG])

Thank bạn tesulakata nhìu !
    lúc trước thì mình nghĩ ra cách là cứ thay đổi text và +- các event, add và remove các control nếu cần. Hic. KO bít sao giờ nhỉ?