Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 16
    Tại vì nếu dữ liệu quá ít thì luật sinh ra từ dữ liệu đầu vào sẽ không chuẩn xác lắm. Dữ liệu càng nhiều thì việc đào tạo phần mềm tốt hơn nên những luật đưa ra có độ tin cậy cao. 2 năm trước một anh ở khoa mình làm luận văn tốt nghiệp gần giống cái này là làm chương trình dự đoán bệnh theo mùa của các địa phương trong tỉnh lâm đồng. phải vào bệnh viện tỉnh xin mãi người ta mới cho dữ liệu về làm. hơn 2 triệu mẩu tin.

Trích dẫn Gửi bởi itkttn
    Tại vì nếu dữ liệu quá ít thì luật sinh ra từ dữ liệu đầu vào sẽ không chuẩn xác lắm. Dữ liệu càng nhiều thì việc đào tạo phần mềm tốt hơn nên những luật đưa ra có độ tin cậy cao. 2 năm trước một anh ở khoa mình làm luận văn tốt nghiệp gần giống cái này là làm chương trình dự đoán bệnh theo mùa của các địa phương trong tỉnh lâm đồng. phải vào bệnh viện tỉnh xin mãi người ta mới cho dữ liệu về làm. hơn 2 triệu mẩu tin.
    Có lẽ mình cũng phải vào bệnh viện xin dữ liệu thôi.
    Chứ không có dữ liệu sao mà code được chương trình[IMG]images/smilies/21.gif[/IMG].
    Không biết có bị đá đít đi về không nữa.Hạn nộp 1 tháng[IMG]images/smilies/17.gif[/IMG]

Chương trình chuẩn đoán bệnh dựa trên cơ sở suy diễn tri thức????

Mình đang làm chương trình chuẩn đoán bệnh trên[IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]
    Ai đã và đang làm chương trình tương tự vào giúp mình nha.
    1.Về cơ sở dữ liệu từng loại bệnh và phương pháp chữa
    2.Thuật toán kiểm tra bệnh
    3. Đưa ra phương thuốc chữa bệnh đó

Không chuẩn đoán nhầm bệnh thì chết cha

trí tuệ nhân tạo đây mà
    thuật toán A*,hill-climbing,alpha-beta pruning...v v

Trích dẫn Gửi bởi zstar
    trí tuệ nhân tạo đây mà
    thuật toán A*,hill-climbing,alpha-beta pruning...v v
    Bác zstar giúp được không[IMG]images/smilies/clap_grin.gif[/IMG]
    Có code cho tui tham khảo với[IMG]images/smilies/thinking.gif[/IMG].Đem về soi mói học hỏi.Biến nó thành kiến thức của mình[IMG]images/smilies/tongue.png[/IMG]

Có thể dùng chức năng Data Mining trong SQL Server 2008 để chuẩn đoán bệnh nhưng dữ liệu đầu vào cho nó phải rất lớn, qua nhiều năm (vài triệu record). Cái này phải ra bệnh viên xin dữ liệu của họ.

Trích dẫn Gửi bởi itkttn
    Có thể dùng chức năng Data Mining trong SQL Server 2008 để chuẩn đoán bệnh nhưng dữ liệu đầu vào cho nó phải rất lớn, qua nhiều năm (vài triệu record). Cái này phải ra bệnh viên xin dữ liệu của họ.
    Dữ Liệu thì vừa đủ thôi,chứ lấy cả dữ liệu của bệnh viện thì có mà [IMG]images/smilies/17.gif[/IMG].
    Mà chưa ai làm cái này hay sao mà vắng vẻ thế

Trích dẫn Gửi bởi phongtt126
    Mình nghĩ cứ sài thủ công là giải quyết được
    Tuy không hoàn hảo cho lắm nhưng tạm thời vậy cũng chẳng sao

Xét chuỗi - test chuỗi - so sánh - kết luận
    Sài cái gì thủ công vậy bạn

Mình nghĩ cứ sài thủ công là giải quyết được
    Tuy không hoàn hảo cho lắm nhưng tạm thời vậy cũng chẳng sao

Xét chuỗi - test chuỗi - so sánh - kết luận

những dạng bài như thế này bạn xin code người ta không cho bạn đâu.
    như bạn thấy đấy. để code được cái này phải ngồi kỳ công làm cả tháng trời mới ra thành phẩm, vậy nên bạn nghĩ coi ai sẽ share cho bạn nếu như bạn không tự làm.
    khuyên bạn chân thành là bạn hãy tự làm đi. rồi mắc chỗ nào lên hỏi chỗ đó. nên dùng chính sách chia để trị nha bạn.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối