Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Lưu GraphicsPath thành file BMP(bitmap)

Chào các bạn.
    Chuyện là mình đang làm 1 ứng dụng vẽ cơ bản. Trong đó mình tạo 1 class Shape và các class kế thừa là Rectangle, Circle, Ellipse,..... mình dùng Graphicspath để vẽ
    Mọi việc đã được làm hoàn thiện. Chỉ còn mỗi việc là lưu mấy cái hình vừa vẽ sang file bitmap thôi.
    Chả biết làm sao hết. Rất mong các bạn nhiệt tình hảo tâm gợi ý cho mình cách làm nhé. Thanks nhiều nhiều. Mình đã thử dùng e.Graphics.DrawImage(bitmap,0,0) và một số cách khác được viết trên mạng nhưng kết quả mình nhận được là 1 file bitmap đen thui. Cảm ơn các bạn nhé. Giúp mình tí xíu heng.[IMG]images/smilies/Cry.gif[/IMG]

bạn có thể làm như sau

Mã:
    bmp =new Bitmap("ok.bmp"); //khởi tạo đối tượng bitmap với ok.bmp là hình nền cho trước có thể Whiteg = Graphics.FromImage(bmp); //khởi tạo đối tượng đồ họa từ đối tượng bitmapRandom rand=new Random(); g.DrawLine(Pens.Blue, 10, 10,rand.Next(200,800), 300); //vẽ ngẩu nhiên lên đối tượng đồ họa gpictureBox1.Image = bmp; //cập nhật lại nếu muốn hình vẽ hiển thị lên màn hình bmp.Save("good.bmp",ImageFormat.Bmp);  //lưu đối tượng vừa vẽ với tên good.bmp định dạng bmp