Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 7 của 7
    Trích dẫn Gửi bởi huuhung
    Theo mình thế này:
    trong sự kiện của Combobox bạn kèm theo câu truy vấn lấy giá trị Đơn Giá ở DataBase lên và gán cho nó vào 1 biến. Tiếp theo lấy giá trị trong TextBox Số Lượng và Thành Tiền = Số Lương * Đơn Giá.
    mình thử rùi mà vẫn k dược bạn ah. Nói thì nghe dễ lắm. Nhung khi thuc hành vao thi k de ti nao.

Trích dẫn Gửi bởi trangkhuyetqd
    mình thử rùi mà vẫn k dược bạn ah. Nói thì nghe dễ lắm. Nhung khi thuc hành vao thi k de ti nao.
    minh cung dang tim hieu ve van de nay co ai giup minh voi

- bạn cho combobox selectchange mỗi lần thai đổi giá trị của combobox thì lấy đơn giá lên.
    - if muốn chắc ăn thì cho textbox sự kiện textchange luôn để khi chọn combobox hay textbox thai đổ điều tính được tổng nhớ bắt try{}catch() có thể có ngoại lệ
    - cở này bận quá ko viết code cho bạn xem được. chúc thành công

Tính tổng thành tiền từ 2 table trong C#. Xin giúp đở. 12h trưa nay nộp mà chưa ra

em có 2 table
    tailieu( matailieu, tentailieu, dongia)
    cttailieu(machitiettailieu, tenchitiettailieu, matailieu, soluong, tongthanhtien)

bây giờ em muốn khi nhập vào số lượng thì tổng thành tiền xuất hiện.
    VD: em load tu table tailieu len combobox(tentaitieu)
    nhập giá trị từ textbox soluong thì tetbox tongthanhtien tu động lấy giá trị trừ dongia*soluong

Mấy anh giúp giùm en nha.

Bạn đọc hết bảng tailieu.
    Gán cột tên tài liệu của bảng tailieu cho combobox.
    Khi selectchange event của combobox xảy ra thì bạn có được dongia.
    Trong sự kiện keydown của ô số lượng, bạn kiểm tra dữ liệu nhập vào, nếu hợp lệ thì lấy dongia ở trên * với số lượng rồi đưa vào ô thành tiền

Trích dẫn Gửi bởi itkttn
    Bạn đọc hết bảng tailieu.
    Gán cột tên tài liệu của bảng tailieu cho combobox.
    Khi selectchange event của combobox xảy ra thì bạn có được dongia.
    Trong sự kiện keydown của ô số lượng, bạn kiểm tra dữ liệu nhập vào, nếu hợp lệ thì lấy dongia ở trên * với số lượng rồi đưa vào ô thành tiền
    Sự kiện Khi selectchange event của combobox xảy ra thì bạn có được dongia. em k hiểu cái này ở đâu. Làm thế nào mới được. Anh có thể viết một cách rõ ràng cho e được k

Theo mình thế này:
    trong sự kiện của Combobox bạn kèm theo câu truy vấn lấy giá trị Đơn Giá ở DataBase lên và gán cho nó vào 1 biến. Tiếp theo lấy giá trị trong TextBox Số Lượng và Thành Tiền = Số Lương * Đơn Giá.