Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 2 của 2

Procedure dùng cho C# như thế nào?

Anh nào có ví dụ về vấn đề này hay code cho em tham khảo tí đi.
    Vấn đề là, em có 1 bảng NhanVien trong database của DB của sql server 2008, em cần viết 1 cái procedure để select dữ liệu của bảng NhanVien(MaNV, TenNV, DiaChi) lên trên cái form được thiết kế trong Visual Studio, viết bằng code c# nha.
    Vậy trong procedure phải viết như thế nào và code lấy lên trên datagridview của form phải viết ra sao, anh nào giúp em với. Cảm ơn nha.

Trích dẫn Gửi bởi onlyloneblack
    Anh nào có ví dụ về vấn đề này hay code cho em tham khảo tí đi.
    Vấn đề là, em có 1 bảng NhanVien trong database của DB của sql server 2008, em cần viết 1 cái procedure để select dữ liệu của bảng NhanVien(MaNV, TenNV, DiaChi) lên trên cái form được thiết kế trong Visual Studio, viết bằng code c# nha.
    Vậy trong procedure phải viết như thế nào và code lấy lên trên datagridview của form phải viết ra sao, anh nào giúp em với. Cảm ơn nha.
    1.Viết store lấy dữ liệu lên
    Mã nguồn PHP:
    CREATE PROC sp_ds_sinhvienAS SELECT manv,tennv,diachi FROM nhanvien  
    2.code hàm trả về danh sách sinh viên.
    Bạn load lên datagridview bình thường
    Mã nguồn PHP:
    public DataTable GetTable_UseStore() { //connection = GetConnectData(); DataTable dt = new DataTable(); try { SqlConnection connection=GetConnectData1();//cho nay la ham ket noi csdl SqlCommand cmd = new SqlCommand("sp_ds_sinhvien", connection);/ame storeprocedure cmd.CommandType = CommandType.StoredProcedure; cmd.ExecuteNonQuery(); SqlDataAdapter da = new SqlDataAdapter(); da.SelectCommand = cmd; da.Fill(dt); cmd.Dispose(); da.Dispose(); connection.Close(); } catch (SqlException) { return null; } return dt; }  
    hi vọng giúp được bạn
    p/s:lần sau bạn search trước khi hỏi thì tốt hơn.Cái này có nhiều bài lắm.