Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Trang 1 của 2 12 CuốiCuối
Kết quả 1 đến 10 của 11

Nó có sẵn hết rồi mà bạn hiền. Ribbon thì lôi zô mà dùng thôi. Có nhìu cái cũng hay lắm đó. Nó hỗ trợ valid trên lưới rất tốt. Một số cái rất hay[IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG] Mình thì thấy thích mấy cái nó dùng làm popup và đặc biệt là xuất báo cáo rất nhanh:U. PivotGrid:U:U nói chung là ghiền [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

B1: Components -> defaultLookAndFeel. rùi zo Propertise thiết lập thuộc tính tùy thik.
    B2: mở file Program.cs lên viết thêm dòng này vào trong hàm Main.

Mã:
    DevExpress.Skins.SkinManager.EnableFormSkins(); //có dòng này thì debug mới chạy đc giao diện devexpress
    thiet kế giao diện thì cứ Navigation & Layout mà lôi ra dùng thôi chứ chỉ j`.với lại trên youtube có mấy clip hướng dẫn nhìu lắm.

Bấm chuột phải zo project chọn add new item rồi add cái ribbon form zo la xong

Đang ở
    Hà Nội
    các bạn cho mình hỏi thêm chút. Sao mình làm theo hướng dẫn trên trang video của devexpress là add hình lớn vô BarButtonItem là nó ko hiện ra. Còn để hình nhỏ thì nó vẫn hiện ra bình thường.
    Mình dùng imageList để chứ hình icon

Vào trang chủ của DevExpress mà tìm, vô số clip hướng dẫn.[IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi kenturo
    bạn thấy thuộc tính largeGlyph ko ?? bạn set image cho thuộc tính đó, là hình to ra ah
    ok, thanks bạn. Mà sao cái largeImage với cái largeGlyph đó khác nhau thế nào nhỉ. Để largeImage thì ko hiện.

thực ra thì ko khác nhau j, nhưng cái LargeImage chỉ sư dụng khi 1 container nào đó set ImageMode là lager Image thì nó mới hiện ra thôi , default những container đó là text ( or là smallimage).

mình cũng đã set rồi mà nó không hiện ra !!???
    vô propertive của ribbon control chọn cái largeImage cho nó -> chọn propertive của barbuttonItem -> chọn hình trong LargeImageIndex rồi mà nó ko hiện ra

Trích dẫn Gửi bởi namthienlong2001
    Vào trang chủ của DevExpress mà tìm, vô số clip hướng dẫn.[IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]
    thưa chú, chú đọc kỹ giúp em. E đã vô trang chủ của nó để xem rồi và thêm hình to vô mà nó không hiện ra.

Trang 1 của 2 12 CuốiCuối