Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 8 của 8

cách chạy 1 file âm thanh song song với 1 dòng chữ chạy trên Console

em có đoạn code chữ chạy như sau:

Mã:
    public static void chuchay()//chữ chạy        {                        Console.BackgroundColor = ConsoleColor.Black;            Console.ForegroundColor = ConsoleColor.Red;                       String str = "CHAO MUNG CAC BAN DEN VOI PHAN MEM QUAN LY KI TUC XA SINH VIEN !";             int len = str.Length;             String s = "";            for (int i = 0; i < 80; i++)                s += " ";            str = s + str + s;            Console.Title = "PHAM MEM QUAN LY KI TUC XA SINH VIEN !";            Console.Clear();            for (int i = 0; i < 81 + len; i++)            {                                if (Console.KeyAvailable == false)                {                                        String tmp = "";                    tmp = str.Substring(i, 80);                     Console.SetCursorPosition(0, 10);                     Console.Write(tmp);                    System.Threading.Thread.Sleep(100);                    Console.Clear();                }                else                {                    Console.ReadKey();/hấn phím bất kì sẽ dừng chữ chạy                    break;                }                continue;             }        }
    và 1 file âm thanh .WAV (âm thanh gì không quan trọng)
    em sử dụgn cách chạy âm thanh như sau:

Mã:
    public static void amthanh()        {            Audio audio = new Audio();            Computer c = new Computer();            c.Audio.Play(@"am thanh.wav", Microsoft.VisualBasic.AudioPlayMode.WaitToComplete);        }
    Mọi người có thể cho em hỏi là làm thế nào để khi đoạn code chữ chạy chạy thì âm thanh cũng chạy cùng lúc đó và cùng dừng lại khi chữ chạy dừng [IMG]images/smilies/thinking.gif[/IMG][IMG]images/smilies/thinking.gif[/IMG]
    Em có thử đưa hàm amthanh() vào trong hàm chuchay() thì nó chỉ thực hiện tuần tự, nghĩa là chạy âm thanh hết rồi mới chạy chữ hoặc ngược lại chạy chữ hết mới đến âm thanh[IMG]images/smiliesot_talking.gif[/IMG]
    Có ai biết cách để chúng chạy cùng một lúc không ạ ?
    Em cám ơn trước nha !

tớ thì thích sài timerpick trong form á...bạn add form vào và viết trên console thử xem [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi azurelonely
    tớ thì thích sài timerpick trong form á...bạn add form vào và viết trên console thử xem [IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]
    trên console add được form à bạn?[IMG]images/smilies/dont_know.gif[/IMG][IMG]images/smilies/dont_know.gif[/IMG]
    mình mới học c# lên chưa biết về điều này[IMG]images/smilies/icon_question.gif[/IMG]

Làm nhiều việc cùng lúc thì thử sử dụng theard xem sao!

Trích dẫn Gửi bởi vuthanhtrung90
    Làm nhiều việc cùng lúc thì thử sử dụng theard xem sao!
    anh có thể nói rõ hơn chút được không ạ ?[IMG]images/smilies/thinking.gif[/IMG][IMG]images/smilies/dont_know.gif[/IMG]

Trích dẫn Gửi bởi tan
    trên console add được form à bạn?[IMG]images/smilies/dont_know.gif[/IMG][IMG]images/smilies/dont_know.gif[/IMG]
    mình mới học c# lên chưa biết về điều này[IMG]images/smilies/icon_question.gif[/IMG]
    Bạn thử cái demo của tớ ở dưới nhé...
    Test.rar

Trích dẫn Gửi bởi azurelonely
    Bạn thử cái demo của tớ ở dưới nhé...
    Test.rar
    cám ơn bạn đã giúp đỡ nhưng mình chỉ mới học trên console thôi[IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG] đưa form vào thì đồ án của mình không phù hợp rồi!
    đành tìm cách khác vậy[IMG]images/smilies/1.gif[/IMG]
    nhưng dù sao cũng thank vì có lòng giúp nha ![IMG]images/smilies/biggrin.png[/IMG]

ai đó cho em ý kiến phát [IMG]images/smilies/1.gif[/IMG]