Chào mừng đến với Diễn đàn lập trình - Cộng đồng lập trình.
Kết quả 1 đến 9 của 9
    Đang ở
    hà nội

Mình đang xài Dotnetbar nè nhưng ko có sẵn các hộp thoại đó, mình nghĩ cái đó phải do mình tạo mới có chứ, trong bộ visual thì có sẵn nhưng giao diện của nó là mặc định giống OS mình đang dùng, Mình muốn làm các cái Dialog đó nhưng có giao diện của Dotnetbar luôn mà ko biết phải viết như thế nào. nếu bạn đã từng biết thì chỉ với chứ nói chung chung vậy cũng như ko

hầu như những bài bảo vệ của sinh viên ít ai tự viết control như bạn lắm, cho nên tự học và tự tìm hiểu sẽ giúp bạn nhiều hơn.
    Mình chưa code usercontrol cho winform, giao diện chỉ là 1 phần, ăn thua mình xử lý sao cho ngon lành mới là chính, cho nên mình chỉ xài những cái hỗ trợ giao diện để thiết kế sao cho nhìn được được là ok roài, zành time để xử lý code cho hoàn chĩnh. [IMG]images/smilies/smile.png[/IMG]

tạo hộp thoại openfiledialog, savefiledialog bằng code trong C#

Mình thấy một số chương trình khi mở lên giao diện SaveFileDialog hay OpenFileDialog hay FolderBrowserDialog nó có giao diện giống như giao diện mà chương trình người ta đã tạo, cái này mình nghĩ là do người lập trình viết luôn code của các hộp thoại này chứ ko phải có sẵn của chương trình tạo giao diện đó, mình đã thử tìm hiểu về treeview thấy tạo cũng gần giống giống nhưng ko thể nào làm giống dc.

Có bạn nào có từng viết code cho các cái này luôn chưa, post lên cho mọi người tham khảo với. Thanks

bạn mún có 1 cái control riêng thì bạn tạo usercontrol đi, mún tìm hiểu thêm mấy cái này thì codeproject đọc thêm nha bạn

Hix thì mình đang muốn tạo mà tại ko biết code như thế nào? Nói chung cũng có ý tưởng ví dụ như cái FolderBrowserDialog thì chỉ cần tạo 1 Form + 1 Treeview + 3 button, nhưng khổ nổi mình ko biết code như thế nào nên mới nhờ mọi người chỉ giúp? Mình nghĩ người ta chắc cũng lamnf như vậy thôi quá

gô gờ: codeproject.com/Articles/16276/Customizing-OpenFileDialog-in-NET [IMG]images/smilies/dont_know.gif[/IMG]

cây treeview cũng đơn giản thôi
    bạn đọc file,thư mục của 1 root folder theo p2 đệ qui rồi đưa dần vào treeview
    dùng mấy hàm trong FileInfo, DirectoryInfo trong namespace Systems.IO

Hix, cái này đâu phải tạo Opendialog bằng code mà nó chỉ thêm cái chức năng hiển thị hình ảnh khi chọn trong dialog có sẵn thôi.

Mình muốn tìm code để tạo dc cây cấy treeview như trong các hộp thoại đó để tạo bên giao diện của Dotnetbar